t

Handang-handa na ang Philippine Movie Press Club (PMPC) at ang Airtime Marketing, Inc. sa gaganaping 28th Star Awards for Movies, sa Miyerkules, March 14, sa Meralco Theater.  Ganap na ika-5 ng hapon ang nakasaad sa imbitasyon bilang pagsisimula ng awarding ceremonies.


To be hosted by Aga Muhlach, Derek Ramsay, KC Concepcion and Anne Curtis, this year's 28th Star Awards for Movies promises to be another star-studded, glittering movie awards event.


Magsisilbing guest performers ang mga sumusunod:  Erik Santos, Angeline Quinto, Jake Cuenca, Maja Salvador, Matteo Guidicelli, Pauleen Luna, Ciara Sotto, Rodjun Cruz, Gab Valenciano, Robert Seña at Anja Aguilar.


Magre-render ng opening song-and-dance number si Anne Curtis, kasama ang The Maneouvers.  The awards presentation will be directed by Al Quinn, with Ms. Tess Celestino, of Airtime Marketing, Inc. as show producer.


Magsisilbing highlight ng presentasyon ang paggagawad ng dalawang special awards:  Ang Ulirang Artista Lifetime Achievement Award para sa veteran actor na si Eddie Gutierrez.


Ang batikan at multi-awarded filmmaker, teacher, writer, at producer na si Marilou Diaz-Abaya naman ang napili ng PMPC na bigyan ng natatanging parangal, ang Ulirang Artista Sa Likod ng Kamera, sa 28th Star Awards for Movies.


Sina Ruffa Gutierrez at Cesar Montano ang magsisilbing presenters ng mga parangal, respectively, para kina Eddie Gutierrez at Direk Marilou Diaz-Abaya.

Ang buong kaganapan ng 28th Star Awards for Movies ay mapapanood sa Linggo, March 18, simula ika-10 ng gabi, sa ABS-CBN.

Narito ang mga nominado sa 28th PMPC Star Awards For Movies:

Movie of the Year


Ang
Panday 2 (Imus Productions, Inc. / GMA Films)                       

Aswang (Regal Entertainment,Inc.)

In The Name of Love (Star Cinema ABS-CBN Film Productions, Inc.)

Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story (Viva Communication Inc. / Scenema Concept Int'l.)

No Other Woman (Viva Films / Star Cinema ABS-CBN Film Productions)                                          

The Road (GMA Films)

My Neighbor's Wife (Regal Entertainment, Inc.)

Digital Movie of the Year


Ang Babae Sa Septic Tank
(Cinemalaya Foundation / Martinez-Rivera Films / Quantum Films Production)

Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa (Cinemalaya Foundation / Vim Yapan / Alex Chua Productions / Bigtime Media Productions / SQ Films  Laboratories, Inc. / Optima Digital)

Ikaw Ang Pag-ibig (Star Cinema / Archdiocese of Caceres / Marilou Diaz-Abaya Film Institute and Arts Center)

Patikul (Cinemalaya Foundation/ Xiti Productions / Sine Totoo Production)

Sa Ilalim Ng Tulay (Cinema One Originals)

Niño (Cinemalaya Foundation / Handurawan Films)          

Thelma (Time Horizon Pictures/ Abracadabra Productions / Underground Logic)

Movie Director of the Year

Mac Alejandre (Ang Panday 2)                       

Ruel S. Bayani (No Other Woman)

Daryl dela Cruz (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)     

Olivia M. Lamasan (In The Name of Love)

Jun Lana (My Neighbor's Wife)

Yam Laranas (The Road)

Jerrold Tarog (Aswang)  

Digital Movie Director of the Year

Marilou Diaz-Abaya (Ikaw Ang Pag-ibig)

Loy Arcenas (Niño)

Earl Bontuyan (Sa Ilalim Ng Tulay)

Joel Lamangan (Patikul)

Marlon Rivera (Ang Babae Sa Septic Tank)

Paul Soriano (Thelma)

Alvin Yapan (Ang Sayaw Ng Dalawang Kaliwang Paa

Movie Actress of The Year

Ai-Ai delas Alas (Enteng Ng Ina Mo)

Anne Curtis (No Other Woman)

Eugene Domingo (Ang Babae Sa Septic Tank)

Angel Locsin (In The Name of Love

Lovi Poe (My Neighbor's Wife)

Maja Salvador (Thelma

Judy Ann Santos (My Househusband)       

Movie Actor of the Year

Ryan Agoncillo (My Househusband)

Dingdong Dantes (Segunda Mano

Jeorge Estregan (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

Martin Escudero (Zombadings 1: Patayin Sa Shokot Si Remington)

Aga Muhlach (In The Name of Love)         

Derek Ramsay (No Other Woman)     

Jericho Rosales (Yesterday Today and Tomorrow)

Movie Supporting Actress of the Year

Tetchie Agbayani (Thelma) 

Shamaine Centenera-Buencamino (Niño

Julia Clarete (Bisperas

Eugene Domingo (My Househusband)

Angelica Panganiban (Segunda Mano)

Eliza Pineda (Thelma)

Lovi Poe (Yesterday, Today, Tomorrow

Movie Supporting Actor of the Year                                    

Art Acuña (Niño)

Tirso Cruz III  (Deadline

Jake Cuenca (In The Name of Love)

Baron Geisler (Manila KingpinThe Asiong Salonga Story)

John Regala (Manila KingpinThe Asiong Salonga Story)

Phillip Salvador (Ang Panday 2)

Dennis Trillo (Yesterday, Today, Tomorrow)

Movie Child Performer of the Year 

Christopher Canduli (Sa Ilalim Ng Tulay)

Bugoy Cariño (Shake Rattle & Roll XIII, "Tamawo" episode)

Zaijian Jaranilla (Pak! Pak! My Dr. Kwak!)

Xyriel Manabat (Pak! Pak! My Dr. Kwak!)

Yogo Singh (Ikaw Ang Pag-ibig)                                   

Robert "Buboy" Villar (Ang Panday 2)

Jillian Ward (Aswang)

New Movie Actress of the Year

Bonivie Budao (Busong)

Eula Caballero (Yesterday, Today and Tomorrow)

Peach Caparas (Ang Panday 2

Joyce Ching (Tween Academy: Class of 2012

Lexi Fernandez (Tween Academy: Class of 2012)

Solenn Heussaff (Temptation Island)                 

Remi Tolentino (Sa Ilalim Ng Tulay)

New Movie Actor of the Year               

Albie Casiño (Aswang)

Matteo Guidicelli (Catch Me ...I'm In Love)                                          

Elmo Magalona (Tween Academy: Class of 2012)

Kristoffer Martin (Tween Academy: Class of 2012)                     

Derrick Monasterio (Tween Academy: Class of 2012

Rocco Nacino (Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa)

Alden Richards (The Road)

Movie Original Screenplay of the Year 

Aloy Adlawan & Jerrold Tarog (Aswang)

Kriz Gazmen (No Other Woman)                       

Roy Iglesias (Manila KingpinThe Asiong Salonga Story)

Olivia Lamasan & Enrico Santos (In The Name of Love)

RJ Nuevas (Ang Panday 2)