28th Star Awards for Movies winners will be honored this Wednesday, March 14





































t


Handang-handa na ang Philippine Movie Press Club (PMPC) at ang Airtime Marketing, Inc. sa gaganaping 28th Star Awards for Movies, sa Miyerkules, March 14, sa Meralco Theater. Ganap na ika-5 ng hapon ang nakasaad sa imbitasyon bilang pagsisimula ng awarding ceremonies.


To be hosted by Aga Muhlach, Derek Ramsay, KC Concepcion and Anne Curtis, this year’s 28th Star Awards for Movies promises to be another star-studded, glittering movie awards event.


Magsisilbing guest performers ang mga sumusunod: Erik Santos, Angeline Quinto, Jake Cuenca, Maja Salvador, Matteo Guidicelli, Pauleen Luna, Ciara Sotto, Rodjun Cruz, Gab Valenciano, Robert Seña at Anja Aguilar.


Magre-render ng opening song-and-dance number si Anne Curtis, kasama ang The Maneouvers. The awards presentation will be directed by Al Quinn, with Ms. Tess Celestino, of Airtime Marketing, Inc. as show producer.


Magsisilbing highlight ng presentasyon ang paggagawad ng dalawang special awards: Ang Ulirang Artista Lifetime Achievement Award para sa veteran actor na si Eddie Gutierrez.


Ang batikan at multi-awarded filmmaker, teacher, writer, at producer na si Marilou Diaz-Abaya naman ang napili ng PMPC na bigyan ng natatanging parangal, ang Ulirang Artista Sa Likod ng Kamera, sa 28th Star Awards for Movies.


Sina Ruffa Gutierrez at Cesar Montano ang magsisilbing presenters ng mga parangal, respectively, para kina Eddie Gutierrez at Direk Marilou Diaz-Abaya.

Ang buong kaganapan ng 28th Star Awards for Movies ay mapapanood sa Linggo, March 18, simula ika-10 ng gabi, sa ABS-CBN.

Narito ang mga nominado sa 28th PMPC Star Awards For Movies:

Movie of the Year


Ang
Panday 2 (Imus Productions, Inc. / GMA Films)

Aswang (Regal Entertainment,Inc.)

In The Name of Love (Star Cinema ABS-CBN Film Productions, Inc.)

Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story (Viva Communication Inc. / Scenema Concept Int’l.)

No Other Woman (Viva Films / Star Cinema ABS-CBN Film Productions)

The Road (GMA Films)

My Neighbor’s Wife (Regal Entertainment, Inc.)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Digital Movie of the Year


Ang Babae Sa Septic Tank
(Cinemalaya Foundation / Martinez-Rivera Films / Quantum Films Production)

Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa (Cinemalaya Foundation / Vim Yapan / Alex Chua Productions / Bigtime Media Productions / SQ Films Laboratories, Inc. / Optima Digital)

Ikaw Ang Pag-ibig (Star Cinema / Archdiocese of Caceres / Marilou Diaz-Abaya Film Institute and Arts Center)

Patikul (Cinemalaya Foundation/ Xiti Productions / Sine Totoo Production)

Sa Ilalim Ng Tulay (Cinema One Originals)

Niño (Cinemalaya Foundation / Handurawan Films)

Thelma (Time Horizon Pictures/ Abracadabra Productions / Underground Logic)

Movie Director of the Year

Mac Alejandre (Ang Panday 2)

Ruel S. Bayani (No Other Woman)

Daryl dela Cruz (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

Olivia M. Lamasan (In The Name of Love)

Jun Lana (My Neighbor’s Wife)

Yam Laranas (The Road)

Jerrold Tarog (Aswang)

Digital Movie Director of the Year

Marilou Diaz-Abaya (Ikaw Ang Pag-ibig)

Loy Arcenas (Niño)

Earl Bontuyan (Sa Ilalim Ng Tulay)

Joel Lamangan (Patikul)

Marlon Rivera (Ang Babae Sa Septic Tank)

Paul Soriano (Thelma)

Alvin Yapan (Ang Sayaw Ng Dalawang Kaliwang Paa)

Movie Actress of The Year

Ai-Ai delas Alas (Enteng Ng Ina Mo)

Anne Curtis (No Other Woman)

Eugene Domingo (Ang Babae Sa Septic Tank)

Angel Locsin (In The Name of Love)

Lovi Poe (My Neighbor’s Wife)

Maja Salvador (Thelma)

Judy Ann Santos (My Househusband)

Movie Actor of the Year

Ryan Agoncillo (My Househusband)

Dingdong Dantes (Segunda Mano)

Jeorge Estregan (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

Martin Escudero (Zombadings 1: Patayin Sa Shokot Si Remington)

Aga Muhlach (In The Name of Love)

Derek Ramsay (No Other Woman)

Jericho Rosales (Yesterday Today and Tomorrow)

Movie Supporting Actress of the Year

Tetchie Agbayani (Thelma)

Shamaine Centenera-Buencamino (Niño)

Julia Clarete (Bisperas)

Eugene Domingo (My Househusband)

Angelica Panganiban (Segunda Mano)

Eliza Pineda (Thelma)

Lovi Poe (Yesterday, Today, Tomorrow)

Movie Supporting Actor of the Year

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Art Acuña (Niño)

Tirso Cruz III (Deadline)

Jake Cuenca (In The Name of Love)

Baron Geisler (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

John Regala (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

Phillip Salvador (Ang Panday 2)

Dennis Trillo (Yesterday, Today, Tomorrow)

Movie Child Performer of the Year

Christopher Canduli (Sa Ilalim Ng Tulay)

Bugoy Cariño (Shake Rattle & Roll XIII, "Tamawo" episode)

Zaijian Jaranilla (Pak! Pak! My Dr. Kwak!)

Xyriel Manabat (Pak! Pak! My Dr. Kwak!)

Yogo Singh (Ikaw Ang Pag-ibig)

Robert "Buboy" Villar (Ang Panday 2)

Jillian Ward (Aswang)

New Movie Actress of the Year

Bonivie Budao (Busong)

Eula Caballero (Yesterday, Today and Tomorrow)

Peach Caparas (Ang Panday 2)

Joyce Ching (Tween Academy: Class of 2012)

Lexi Fernandez (Tween Academy: Class of 2012)

Solenn Heussaff (Temptation Island)

Remi Tolentino (Sa Ilalim Ng Tulay)

New Movie Actor of the Year

Albie Casiño (Aswang)

Matteo Guidicelli (Catch Me ...I’m In Love)

Elmo Magalona (Tween Academy: Class of 2012)

Kristoffer Martin (Tween Academy: Class of 2012)

Derrick Monasterio (Tween Academy: Class of 2012)

Rocco Nacino (Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa)

Alden Richards (The Road)

Movie Original Screenplay of the Year

Aloy Adlawan & Jerrold Tarog (Aswang)

Kriz Gazmen (No Other Woman)

Roy Iglesias (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

Olivia Lamasan & Enrico Santos (In The Name of Love)

RJ Nuevas (Ang Panday 2)

Digital Movie Original Screenplay of the Year

Earl A. Bontuyan (Sa Ilalim Ng Tulay)

Froilan Medina & Paul Soriano (Thelma)

Chris Martinez (Ang Babae Sa Septic Tank)

Rody Vera (Niño)

Alvin Yapan (Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa)

Movie Cinematographer of the Year

Hermann Claravall (In The Name of Love)

Yam Laranas (The Road)

Carlo Mendoza (Manila Kingpin: The Asiong Salonga)

Charlie Peralta (No Other Woman)

Toto Uy (Ang Panday 2)

Digital Movie Cinematographer of the Year

Odyssey Flores (Thelma)

Larry Manda (Ang Babae Sa Septic Tank)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Louie Quirino (Busong)

Mccoy Tarnate (Boundary)

Arvin Viola (Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa)

Movie Editor of the Year

Jason Canapay & Ryan Orduna (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

Vito Cajili (No Other Woman)

Aleks Castaneda (Aswang)

Chrisel Galeno-Desuasido (Ang Panday 2)

Marya Ignacio (In The Name of Love)

Digital Movie Editor of the Year

Danny Añonuevo (Niño)

Mai Dionisio (Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa)

Ike Veneracion (Ang Babae Sa Septic Tank)

Mark Victor and Fabienne Bucher (Thelma)

John Anthony Wong (Deadline)

Movie Production Designer of the Year

Michael Español (Shake Rattle & Roll XIII, "Rain, Rain, Go Away" episode)

Leo Abaya (In The Name of Love)

Fritz Silorio, Mona Soriano, & Ronaldo Cadapan (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

Richard Somes (Ang Panday 2)

Erick Torralba (My Neighbor’s Wife)

Digital Movie Production Designer of the Year

Laida Lim (Niño)

Edgar Martin Littaua (Patikul)

Norman Regalado (Ang Babae Sa Septic Tank)

Aped Santos (Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa)

Nina Torres (Thelma)

Movie Musical Scorer of the Year

Von de Guzman (In The Name of Love)

Von de Guzman (Ang Panday 2)

Jessie Lasaten (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

Jesse Lucas (My Neighbor’s Wife)

Raul Mitra (No Other Woman)

Digital Movie Musical Scorer of the Year

Archie Castillo (Thelma)

Ronald de Asis, Jerome Velasco, & JC De Asis (Sa Ilalim Ng Tulay)

Von de Guzman (Patikul)

Vincent de Jesus (Ang Babae Sa Septic Tank)

Christine Muco & Jema Pamintuan (Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa)

Movie Sound Engineer of the Year

Ditoy Aguila (Ang Panday 2)

Aurel Bilbao (Segunda Mano)

Lamberto Casas Jr. & Alex Tomboc (Aswang)

Albert Michael Idioma (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

Albert Michael Idioma (In The Name of Love)

Digital Movie Sound Engineer of the Year

Ditoy Aguila (Patikul)

Albert Michael Idioma & Addiss Tabong (Ang Babae Sa Septic Tank)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Albert Michael Idioma & Addiss Tabong (Thelma)

Raffy Magsaysay (Boundary)

Arnold Reodica (Ang Sayaw ng Dalawang Kaliwang Paa)

Movie Original Theme Song of the Year

"Hari ng Tondo" (Manila Kingpin: The Asiong Salonga Story)

"Tween Academy Anthem" (Tween Academy: Class of 2012)

"Who’s That Girl (Who’s That Girl)

Digital Movie Original Theme Song of the Year

"Ikaw Ang Aking Pag-ibig" (Ikaw Ang Pag-ibig)

"Kinukumutan Ka Ng Aking Titig" (Ang Sayaw Ng Dalawang Kaliwang Paa)

"Sabaw" (Ang Babae Sa Septic Tank)

"Nowhere To Run" (Thelma)

"Paghihintay" from (Sa Ilalim Ng Tulay)

Darling of the Press

Atty. Persida Acosta

Ai-Ai delas Alas

Angel Locsin

Luis Manzano

Vicky Morales

Annabelle Rama

Daniel Razon

Bong Revilla

Ulirang Artista Awardee

Eddie Gutierrez

Ulirang Alagad ng Pelikula sa Likod ng Kamera

Marilou Diaz-Abaya


WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN