Best Picture Nominees: (Clockwise) Anne Curtis and Jericho Rosales in Baler; Sharon Cuneta in Caregiver; Sarah Geronimo and John Lloyd Cruz in A Very Special Love; and Judy Ann Santos in Ploning. The movie Kulam, also starring Juday, is nominated in this category.

Photo: File photos

Ngayong taon ay gaganapin ang 25th Star Awards for Movies 2009.  Ipinagdiriwang ang silver anniversary ng taunang parangal na ito para sa natatanging achievements sa local filmmaking, na itinataguyod ng samahan ng mga mamamahayag pang-aliwan, ang Philippine Movie Press Club o ang PMPC.

Ang 25th Star Awards for Movies 2009 ay gaganapin sa Mayo 28, Huwebes; magsisimula ang programa sa ganap na ika-7 ng gabi, sa Henry Lee Irwin Theater ng Ateneo De Manila University (ADMU), Loyola Heights, Quezon City.

Ang TV airing ay mapapanood sa Mayo 31 ganap na ika-10:30 ng gabi.  Isasahimpapawid ito ng ABS-CBN.

Ang 25th Star Awards for Movies ay mula sa produksiyon ng FLT Productions, Inc. nina Mrs. Rose Flaminiano at (co-producer) Ms. Christina Kitts.

Narito ang complete line-up of nominees sa 25th Star Awards for Movies 2009:

Movie of the Year

A Very Special Love (Star Cinema)

Baler (Viva Films and Bida Productions)

Caregiver (Star Cinema)

Kulam (Regal Entertainment)

Magkaibigan (Maverick Films)

Ploning (Panoramanila Pictures Co.)

Digital Movie of the Year

100 (Martinez Rivera Films Productions)

Boses (Erasto Films)

Paupahan (ATD Productions)

Torotot (Viva Digital)

Yanggaw (Creative Programs Inc./Strawdogs Studio Productions)

Sisa (Oncam Productions)

Jay (Pasion Para Pelicula Productions)

Movie Director of the Year 

Dante Nico Garcia (Ploning)

Cathy-Garcia Molina (A Very Special Love)

Jun Lana (Kulam)

Mark Meily (Baler)

Jose Javier Reyes (Magkaibigan)

Chito Roño (Caregiver)  

Digital Movie Director of the Year

Crisostomo Juan Andaluz (Sisa

Maryo J. delos Reyes (Torotot)

Ellen Ongkeko Marfil (Boses)

Chris Martinez (100)

Francis Xavier Pasion (Jay)

Richard Somes (Yanggaw)

Joven Tan (Paupahan)

Movie Actor of the Year

Carlo Aquino (Carnivore)

John Lloyd Cruz (A Very Special Love)

Allen Dizon (Paupahan)

Baron Geisler (Jay)

Ronnie Lazaro (Yanggaw)

Aga Muhlach (When Love Begins)

Jericho Rosales (Baler)

Movie Actress of the Year

Irma Adlawan (Hubad)

Sharon Cuneta (Caregiver)

Anne Curtis (Baler)

Mylene Dizon (100)

Gloria Romero (Fuchsia)

Judy Ann Santos (Kulam)

Jodi Sta Maria (Sisa)

Movie Supporting Actor of the Year

Ricky Davao (Boses)

Emilio Garcia (Walang Kawala)

Baron Geisler (Baler)

German Moreno (Paupahan)

Phillip Salvador (Baler)

Movie Supporting Actress of the Year

Tetchie Agbayani (Yanggaw)

Shamaine Buencamino (Ang Lihim ni Antonio)

Gloria Romero (Paupahan)

Tessie Tomas (100)

Snooky Serna (Paupahan)

New Movie Actor of the Year

Julian Duque (Boses)

Bojong Fernandez (Ploning)

Kenjie Garcia (Ang Lihim ni Antonio)

Carlo Guevara (Desperadas 2)

Sherwin Ordoñez (Kurap)

Prince Stefan (Shake, Rattle & Roll X, "Class Picture" episode)