Nominees for Best Primetime TV Series: (clockwise) Angel Locsin and John Lloyd Cruz of Imortal; Zaijian Jaranilla and Piolo Pascual of Noah; Coco Martin of Minsan Lang Kita Iibigin; Jackie Rice, Aljur Abrenica, and Rhian Ramos of Ilumina; Gretchen Barretto, Derek Ramsay, Bea Alonzo, and Enchong Dee of Magkaribal.

Photo: File photos

Inilabas na ng Philippine Movie Press Club (PMPC) ang official nominees ng 25th Star Awards for TV.

Mula sa mga shows na ipinalabas sa telebisyon mula sa cut-off period na June 30, 2010 hanggang July 1, 2011, nirebisa at dumaan sa deliberasyon ng PMPC screeners ang mga nanguna sa listahan ng nominasyon.

Ngayong taong ito, iluluklok sa Hall of Fame ang drama anthology na Maalaala Mo Kaya at showbiz-oriented talk show host na si Boy Abunda dahil sa kanilang labinlimang beses na pagkakapanalo ng award.

Noong isang taon ay iniluklok din sa Hall of Fame ang variety show na Eat Bulaga!
    

Ipagkakaloob naman ang Ading Fernando Lifetime Achievement Award kay Ms. Susan Roces at ang Excellence in Broadcasting Lifetime Achievement Award kay Ms. Jessica Soho.

Gaganapin ang awards night sa Resorts World Manila sa ika-22 ng Nobyembre 201. Mula ito sa Airtime Production at sa direksyon ni Al Quinn.

Mapapanood ito sa Sunday's Best sa ABS-CBN sa ika-27 ng Nobyembre 2011.

Narito ang listahan ng mga nominado:

Best Children Show
Art Angel (GMA 7)                        
I Got It! (ABS-CBN 2)         
Kawan Ng Cordero (UNTV 37)                           
Tropang Potchi (GMA 7)                                                 

Best Children Show Host
Tonipet Gaba and Roxanne Barcelo - Art Angel (GMA 7)
Archie Alemania - I Got It! (ABS-CBN 2) 
Julian Trono, Ella Cruz, Sabrina Man, Gabriela Cruz, Bianca Umali -Tropang Potchi  (GMA 7)         
Blanca Santiago, James Salamaca, Eric Cabobos - Kawan Ng Cordero (UNTV 37)                            

Best Educational Program
Aha! (GMA 7)
Born To Be Wild (GMA 7) 
Matanglawin (ABS-CBN 2)
Quickfire (GMA News TV) 
Salamat Doc (ABS-CBN 2) 
 
Best Educational Program Host
Drew Arellano - Aha! (GMA 7)                                                    
Kim Atienza - Matanglawin (ABS-CBN 2)                                                
Ramon "Bong" Revilla, Jr. - Kap's Amazing Stories (GMA 7)                
Kiko Rustia and Doc Ferds Recio - Born To Be Wild (GMA 7)            
Bernadette Sembrano - Salamat Doc (ABS-CBN 2)                          
         
Best Travel Show
Asenso Pinoy (NBN 4)
Estranghero (UNTV 37)
Landmarks (Net 25)
Trip Na Trip (ABS-CN 2)
Weekend Getaway (GMA News TV)
                     
Best Travel Show Host
Kat de Castro, Jason Gainza, Franzen Fajardo, Kian Kazemi - Trip Na Trip (ABS-CBN 2)    
Francis Cardona - Asenso Pinoy (NBN 4)                                              
Faye de Castro - Landmarks (Net 25)
Drew Arellano - Weekend Getaway (GMA News TV)               
Atty. Reggie Tungol, Atty. Wilhelm Soriano, Lyn Perez - Estranghero (UNTV 37)                 

Best Lifestyle Show
Us Girls (Studio 23)                       
Urban Zone (ABS-CBN 2)              
Fashbook (GMA News TV)                       
Chinoy TV (Net 25)                                    
 
Best Lifestyle Show Host
Angel Aquino, Iya Villania, Cheska Garcia-Kramer - Us Girls (Studio 23)
Willord Chua, Jayson Kiong, Dorenet Yu, Norman Ong, Shirley Chiu, Sherine Koa, Katherine Ordonez - Chinoy TV (Net 25)                                                            
Solenn Heussaff - Fashbook (GMA News TV)
Daphne Osmeña-Paez - Urban Zone (ABS-CBN 2)                    
 
Best Morning Show
Unang Hirit (GMA 7)                      
Umagang Kay Ganda (ABS-CBN 2)
Good Morning Kuya (UNTV 37)               
Sapul (TV 5)                                               
Homepage (Net 25)                       
 
Best Morning Show Host
Arnold Clavio, Rhea Santos, Suzie Entrata-Abrera, Lyn Ching, Connie Sison, Pia Arcangel, Susan Enriquez, Love Anover, Drew Arellano, Luane Dy, Monica Verallo - Unang Hirit (GMA 7)             
Anthony Taberna, Bernadette Sembrano, Alex Santos, Iya Villania, Donita Rose, Winnie Cordero, Andrei Felix, Venus Raj - Umagang Kay Ganda (ABS-CBN 2)
Daniel Razon, Rene Jose, Atty. Wilhelm Soriano, Nina Taduran, Lola Sela Bungangera, Beth Santiago, Lea Ylagan, Lyn Perez - Good Morning Kuya (UNTV 37)        
Erwin Tulfo, Martin Andanar, Lourd de Veyra, Shawn Yao, Atty. Mike Templo - Sapul (TV 5)
Eunice Marino, Weng dela Fuente, Onin Miranda, Ellaine Fuentes - Homepage (Net 25)
                     
Best Youth-Oriented Show
Bagets (TV 5)                     
Good Vibes (ABS-CBN 2)  
Reel Love Presents:  Tween Hearts (GMA 7)
 
Best New Male TV Personality
Diego Loyzaga - Mara Clara  (ABS-CBN 2)
Hiro Magalona - Reel Love Presents: Tween Hearts (GMA 7)
Teejay Marquez - Reel Love Presents: Tween Hearts (GMA 7)

Derrick Monasterio - Reel Love Presents: Tween Hearts (GMA 7)
Luigi Revilla - Koreana (GMA 7)  
Alden Richards - Alakdana (GMA 7)                                           
                     
Best New Female TV Personality
Ritz Azul - Mga Nagbabagang Bulaklak (TV 5)
Eula Caballero - Bagets (TV 5)
Kim Komatsu - Reel Love Presents:  Tween Hearts (GMA 7)
Bianca Manalo - Juanita Banana (ABS-CBN 2)
Mutya  Orquiza - Mutya (ABS-CBN 2)     
Jillian Ward - Trudis Liit (GMA 7)                                                           
 
Best Horror or Fantasy Program
Inday Wanda (TV 5)                                              
Midnight DJ (TV 5)                                                 
Pidol's Wonderland  (TV 5)
Spooky Nights Presents: Bampirella (GMA 7)
Wansapanataym (ABS-CBN 2)                 
   
Best Public Affairs Program
Bawal Ang Pasaway Kay Mareng Winnie (GMA News TV)
Bottomline With Boy Abunda (ABS-CBN 2)                                                    
Brigada (GMA News TV)
Dong Puno Kalibre 41 (Aksyon TV)        
Pollwatch (UNTV 37)
Power House (GMA News TV)

Best Public Affairs Program Host
Boy Abunda - Bottomline (ABS-CBN 2)  
Atty. George Garcia, Jocos Castigador - Pollwatch (UNTV 37)
Winnie Monsod - Bawal Ang Pasaway Kay Mareng Winnie (GMA News TV)    
Dong Puno - Dong Puno Kalibre 41 (Aksyon TV)
Jessica Soho - Brigada (GMA News TV)
Mel Tiangco - Power House (GMA News TV)
                                                         
Best Magazine Show
Ang Pinaka (GMA News TV)
Failon Ngayon (ABS-CBN 2)                                             
Kapuso Mo, Jessica Soho (GMA 7)           
Rated K (ABS-CBN 2)                     
Tribe (Net 25)                                            
 
Best Magazine Show Host
Ted Failon - Failon Ngayon (ABS-CBN 2)
Rovilson Fernandez - Ang Pinaka (GMA News TV)       
Korina Sanchez - Rated K (ABS-CBN 2)                          
Jessica Soho - Kapuso Mo, Jessica Soho (GMA 7)
Christopher Wong, Nicole Facal -Tribe (Net 25)
 
Best Documentary Program
I Witness (GMA 7)                                                  
Journo (TV 5)                     
Krusada (ABS-CBN 2)

Reporter's Notebook (GMA 7)                             
SOCO: Scene of the Crime Operatives (ABS-CBN 2)

Best Documentary Program Host
Luchi Cruz-Valdes - Journo (TV 5)                                  
Kara David, Jay Taruc, Howie Severino, Sandra Aguinaldo - I Witness (GMA 7)       
Karen Davila, Abner Mercado, Bernadette Sembrano - The Correspondents (ABS-CBN 2)
Ces Oreña-Drilon - I Survived (ABS-CBN 2)
Maki Pulido, Jiggy Manicad - Reporter's Notebook (GMA 7)   
 
Best Documentary Special
Anatomy Of A Disaster (GMA 7)                                                   
Banal (ABS-CBN 2)                                                                        
Climate Change (UNTV 37)                                               
EDSA: Sulyap Sa Kasaysayan (ABS-CBN 2)                    
Pluma: Rizal, Ang Dakilang Manunulat (GMA News TV)
 
Best Public Service Program
Bitag (UNTV 37)
Imbestigador (GMA 7)                               
Public Atorni (TV 5)                                  
Wish Ko Lang (GMA 7)                  
XXX: Xklusibong Xplosibong Xpose (ABS-CBN 2)                  

Best Public Service Program Host
Atty. Presida Acosta - Public Atorni (TV 5)
Mike Enriquez - Imbestigador (GMA 7)
Vicky Morales - Wish Ko Lang (GMA 7)                                     
Ben Tulfo -Bitag (UNTV 37)

Pinky Webb, Julius Babao, Anthony Taberna - XXX: Xklusibong Xplosibong Xpose (ABS-CBN 2)                        
 
Best News Program
 
TV Patrol (ABS-CBN 2)                              
Saksi (GMA 7)                                                                     
24 Oras (GMA 7)                                                                
TV Patrol Weekend (ABS-CBN 2)                                    
Bandila (ABS-CBN 2)                     
State of the Nation with Jessica Soho (GMA News TV)                                      
 
Best Male Newscaster
Ted Failon - TV Patrol (ABS-CBN 2)                                                       
Julius Babao - TV Patrol (ABS-CBN 2)    
Mike Enriquez - 24 Oras (GMA 7)
Noli de Castro - TV Patrol (ABS-CBN 2)                                                 
Anthony Taberna - Iba-Balita ni Anthony Taberna (Studio 23)
Alex Santos - TV Patrol Weekend (ABS-CBN 2)                                    
                                             
Best Female Newscaster
Mel Tiangco - 24 Oras (GMA 7)

Korina Sanchez - TV Patrol (ABS-CBN 2)                                   
Vicky Morales - Saksi (GMA 7)     
Karen Davila - TV Patrol (ABS-CBN 2)
Kara David - News To Go (GMA News TV)        
Jessica Soho - State of the Nation with Jessica Soho (GMA News TV)
                                             
Best Talent Search Program
Talentadong Pinoy (TV5)                         
Showtime (ABS-CBN 2)                                         
Star Circle Quest for the Next Kiddie Superstars (ABS-CBN 2)            
Star Power:  Sharon's Search for the Next Female Pop Superstar (ABS-CBN 2)
Danz Showdown (GMA 7)                         
Star Factor (TV 5)                                      
 
Best Talent Search Program Host
Ryan Agoncillo - Talentadong Pinoy (TV 5)                               
KC Concepcion - Star Circle Quest for the Next Kiddie Superstars (ABS-CBN 2)      
Sharon Cuneta - Star Power: Sharon's Search for the Next Female Pop Superstar (ABS-CBN 2)         
Anne Curtis, Vhong Navarro, Vice Ganda, Kim Atienza, Billy Crawford, Karylle, Jugs and Teddy - Showtime (ABS-CBN 2)

Luis Manzano, Billy Crawford - Pilipinas Got Talent (ABS-CBN 2)      
         
Best Game Show     

Asar Talo, Lahat Panalo (GMA 7) 
Celebrity Cook-Off (TV 5) 
Lucky Numbers (TV 5)
Panahon Ko 'To!: Ang Game Show Ng Buhay Ko (ABS-CBN 2)           
Twist and Shout (ABS-CBN 2)                              
   
Best Game Show Host
Ogie Alcasid, Michael V - Hole In The Wall (GMA 7)
Kris Aquino - The Price Is Right (ABS-CBN 2)

Luis Manzano, Billy Crawford - Panahon Ko 'To!:  Ang Game Show Ng Buhay Ko (ABS-CBN 2)    
Edu Manzano - Asar Talo, Lahat Panalo (GMA 7) 

Vic Sotto - Who Wants To Be A Millionaire (TV 5)                               
 
Best Celebrity Talk Show
Love Ni Mister, Love Ni Misis (GMA 7)    
Moments (Net 25)
Simply KC (ABS-CBN 2)
Spoon (Net 25)                               
Tonight with Arnold Clavio (GMA News TV)                              
 
Best Celebrity Talk Show Host
Arnold Clavio - Tonight with Arnold Clavio (GMA News TV)
KC Concepcion - Simply KC (ABS-CBN 2)
Janice de Belen - Spoon (Net 25)

Gladys Reyes - Moments (Net 25)
Carmina Villarroel, Zoren Legaspi - Love Ni Mister, Love Ni Misis (GMA 7)             
 
Best Showbiz-Oriented Show
 Paparazzi (TV 5)

Showbiz Central (GMA 7)
SNN: Showbiz News Ngayon (ABS-CBN 2)
Startalk (GMA 7)                                        
The Buzz (ABS-CBN 2)                              
                                                   
Best Male Showbiz-Oriented Show Host:
Joey de Leon - Startalk (GMA 7)
Raymond Gutierrez - Showbiz Central (GMA 7)
Ricky Lo - Startalk (GMA 7)
Luis Manzano - E-Live (ABS-CBN 2)
Tim Yap - Tweetbiz (GMA News TV)                  
                                 
Best Female Showbiz-Oriented Show Host
Cristy Fermin - Paparazzi (TV 5) 
Bianca Gonzales - SNN: Showbiz News Ngayon (ABS-CBN 2)
Charlene Gonzalez - The Buzz (ABS-CBN 2)                              
Toni Gonzaga - The Buzz (ABS-CBN 2)
Pia Guanio - Showbiz Central (GMA 7)                           
 
Best Gag Show
Banana Split (ABS-CBN 2) 
Bubble Gang (GMA 7)
Goin' Bulilit (ABS-CBN 2)
Usapang Lalake (Studio 23)                      
Wow, Me Ganon! (TV 5)               
Wow, Mali! (TV 5)                                      
 
Best Variety Show
Comedy Bar (GMA 7)
Happy Yipee Yehey! (ABS-CBN 2)
Pilipinas Win Na Win (ABS-CBN 2)
Shout Out (ABS-CBN 2)                                         
Willing Willie (TV 5)                      
 
Best Musical Variety Show
ASAP Rocks (ABS-CBN 2)                                                              
Party Pilipinas (GMA 7)
PO5 (TV 5)                                                              
Sharon (ABS-CBN 2)                                                          
Walang Tulugan with the Master Showman (GMA 7)

Best Male TV Host
Joey de Leon - Eat Bulaga! (GMA 7)                                
Allan K - Eat Bulaga! (GMA 7)                   
Luis Manzano - ASAP Rocks (ABS-CBN 2)
Piolo Pascual - ASAP Rocks (ABS-CBN 2)           
Vic Sotto - Eat Bulaga! (GMA 7)                           
 
Best Female TV Host
Sharon Cuneta - Sharon (ABS-CBN 2)
Eugene Domingo - Comedy Bar (GMA 7)
Sarah Geronimo - ASAP Rocks (ABS-CBN 2)
Toni Gonzaga - ASAP Rocks (ABS-CBN 2)
Regine Velasquez - Party Pilipinas (GMA 7)                   
 
Best Drama Mini-Series
Agimat:  Mga Alamat Ni Ramon Revilla Presents Kapitan Inggo (ABS-CBN 2)
Love Bug Presents: The Last Romance (GMA 7)                      
Your Song Presents: Iingatan Ka (ABS-CBN 2) 

Best Daytime Drama Series
Alakdana (GMA 7)                                                                          
Koreana (GMA 7)
Little Star (GMA 7) 
Precious Hearts Romance Presents:  Alyna (ABS-CBN 2)
Precious Hearts Romance Presents:  Impostor (ABS-CBN 2)               
 
Best Comedy Show
Iskul Bukol (TV 5)                                      
M3: Malay Mo Madevelop (ABS-CBN 2)
Mommy Elvie @ 18 (GMA News TV)
Pepito Manaloto (GMA 7)                         
Show Me Da Manny (GMA 7)
                                 
Best Comedy Actor
Ogie Alcasid - Bubble Gang (GMA 7)                   
Jason Gainza - Banana Split (ABS-CBN 2)           
Pooh - Banana Split (ABS-CBN 2)                                   
Michael V - Bubble Gang (GMA 7)
Ariel Villasanta - Mommy Elvie @ 18 (GMA News TV)
 
Best Comedy Actress
Ai-Ai delas Alas - M3: Malay Mo Ma-develop (ABS-CBN 2)
Angelica Panganiban - Banana Split (ABS-CBN 2)
Rufa Mae Quinto - Bubble Gang (GMA 7)                       
Pokwang - Banana Split (ABS-CBN 2)
Mommy Elvie Villasanta - Mommy Elvie @ 18 (GMA News TV)
                                       
Best Drama Anthology
Maynila (GMA 7)
Star Confessions (TV 5)
Untold Stories Mula Sa Face To Face (TV 5)
         
Best Primetime TV Series
Imortal (ABS-CBN 2)
Ilumina (GMA 7)
Magkaribal (ABS-CBN 2)
Minsan Lang Kita Iibigin (ABS-CBN 2)
Noah (ABS-CBN 2)
 
Best Single Performance by an Actor
John Arcilla - "Krus" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)           
Enchong Dee - "Parol" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)
JM de Guzman - "Pasaporte" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)
Sid Lucero - "Pinwheel" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)
Jay Manalo - "Wedding Ring" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)
Coco Martin - "Silbato" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)
Dominic Ochoa - "TV" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)                                             
 
Best Single Performance by an Actress
Ai-Ai delas Alas - "Krus" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)     
Alessandra de Rossi - "Pera" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)
Helen Gamboa - "Parol" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)                             
Rio Locsin - "Silbato" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)
Aiko Melendez - "TV" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)
Gina Pareño - "Manika" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)
Snooky Serna - "Manika" episode, Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN 2)                           
 
Best Drama Actor
John Lloyd Cruz - Imortal (ABS-CBN 2)                                       
Dingdong Dantes - Endless Love (GMA 7)
Jhong Hilario - Mara Clara (ABS-CBN 2)                          
Coco Martin - Minsan Lang Kita Iibigin (ABS-CBN 2)                             
Piolo Pascual - Noah (ABS-CBN 2)
Derek Ramsay - Magkaribal (ABS-CBN 2)                       
Jericho Rosales - Green Rose (ABS-CBN 2)                      
 
Best Drama Actress
Bea Alonzo - Magkaribal (ABS-CBN 2)
Angel Aquino - Magkaribal (ABS-CBN 2)
Amy Austria-Ventura - Minsan Lang Kita Iibigin (ABS-CBN 2)            
Gretchen Barretto - Magkaribal (ABS-CBN 2)                                       
Anne Curtis - Green Rose (ABS-CBN 2)                                      
Angel Locsin - Imortal (ABS-CBN 2)                                           
Lorna Tolentino - Minsan Lang Kita Iibigin (ABS-CBN 2)        
 
Best TV Station
ABS-CBN 2
Aksyon TV
GMA 7
GMA News TV
IBC 13
NBN 4
Net 25
RPN 9
Studio 23
TV 5
UNTV 37
 
Special Awardees:

Hall of Fame as Best Male Showbiz-Oriented Show Host - Boy Abunda

Hall of Fame as Best Drama Anthology - Maalaala Mo Kaya
Ading Fernando Lifetime Achievement Award - Susan Roces
Excellence in Broadcasting Lifetime Achievement Award - Jessica Soho