26th Star Awards for TV Best Drama Actor nominees: (L-R) Jericho Rosales for Dahil Sa Pag-ibig, Coco Martin for Walang Hanggan, Gerald Anderson for Budoy, Dingdong Dantes for My Beloved, and Piolo Pascual for Dahil Sa Pag-ibig.

Photo: File

Inilabas na ng Philippine Movie Press Club (PMPC) ang listahan ng mga nominado para sa 26th Star Awards for TV.

Apatnapung-dalawa tropeyo ang igagawad ng PMPC sa pinakamahuhusay sa larangan ng telebisyon.

Gaganapin ang awards night sa November 18 sa Henry Lee Irwin Theater ng Ateneo De Manila University sa Katipunan Road, Quezon City. Ang telecast naman ay mapapanood sa November 25, sa Sunday’s Best ng ABS-CBN.

Narito ang mga nominado sa 26th Star Awards for TV:

 

BEST TV STATION

ABS-CBN 2

Aksyon TV

RPN-9

GMA-7

GMA News TV

IBC-13

NBN-4

Net 25

Studio 23

TV5

UNTV 37

BEST DRAMA SERIES                                     

100 Days To Heaven (ABS-CBN)                       

Amaya (GMA-7)                           

Budoy (ABS-CBN)                   

Dahil Sa Pag-ibig (ABS-CBN)                             

Munting Heredera (GMA-7)             

Sa Ngalan Ng Ina (TV5)                   

Walang Hanggan (ABS-CBN)

BEST DRAMA ACTOR                                                    

Coco Martin, Walang Hanggan (ABS-CBN)        

Dingdong Dantes My Beloved (GMA-7)       

Eddie Garcia, Babaeng Hampaslupa (TV5)              

Gerald Anderson, Budoy (ABS-CBN)          

Jericho Rosales, Dahil Sa Pag-ibig (ABS-CBN)       

Piolo Pascual, Dahil Sa Pag-ibig (ABS-CBN)       

Richard Gomez, Walang Hanggan (ABS-CBN)

BEST DRAMA ACTRESS                                  

Dawn Zulueta, Walang Hanggan (ABS-CBN)

Helen Gamboa, Walang Hanggan (ABS-CBN)

Janice de Belen, Budoy (ABS-CBN)          

Nora Aunor, Sa Ngalan Ng Ina (TV 5)        

Rochelle Pangilinan, Amaya (GMA-7)           

Susan Roces, Walang Hanggan (ABS-CBN)        

Xyriel Manabat, 100 Days To Heavem (ABS-CBN) 

BEST CHILD PERFORMER                              

Bugoy Carino, E-Boy (ABS-CBN)          

Jillian Ward, Luna Blanca (GMA 7)               

Louise Abuel, 100 Days To Heaven (ABS-CBN)        

Mona Louise Rey, Munting Heredera (GMA-7)       

Xyriel Manabat, 100 Days To Heavem (ABS-CBN) 

Yogo Singh, Walang Hanggan, (ABS-CBN)        

Zaijian Jaranilla, Ikaw ang Pag-ibig (ABS-CBN)

BEST COMEDY/GAG SHOW                        

Banana Split (ABS-CBN)                    

Bubble Gang (GMA-7)                            

Goin’ Bulilit (ABS-CBN)                     

Pepito Manaloto (GMA-7)                    

Show Me Da Manny (GMA-7)                            

Toda Max (ABS-CBN)

Tweets For My Sweet (GMA-7)                            

                                                                               

BEST COMEDY ACTOR                   

Jose Manalo, The Jose and Wally Show Starring Vic Sotto (TV5)

Michael V, Pepito Manaloto (GMA-7)               

Ogie Alcasid, Bubble Gang (GMA-7)          

Robin Padilla, Toda Max (ABS-CBN)         

Roderick Paulate, Tweets For My Sweet (GMA-7)

Vhong Navarro, Toda Max (ABS-CBN)

Vic Sotto, The Jose and Wally Show Starring Vic Sotto (TV5)

BEST COMEDY ACTRESS                               

Angel Locsin, Toda Max (ABS-CBN)         

Angelica Panganiba, Banana Split (ABS-CBN)

Manilyn Reynes, Pepito Manaloto (GMA-7)            

Marian Rivera, Tweets For My Sweet (GMA-7)

Nova Villa, Tweets For My Sweet (GMA-7)

Pokwang, Toda Max (ABS-CBN)

Rufa Mae Quinto, Bubble Gang (GMA-7)  


BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTOR

Arjo Atayde, Maalaala Mo Kaya “Bangka” episode (ABS-CBN)                  

Gerald Anderson, Maalaala Mo Kaya “Jacket” episode (ABS-CBN)              

JM de Guzman, Maalaala Mo Kaya “Balot” episode (ABS-CBN)

Noni Buencamino, Maalaala Mo Kaya “Sapatos” episode (ABS-CBN)

Phillip Salvador, Maalaala Mo Kaya “Ensaymada” episode (ABS-CBN)             

Piolo Pascual, Maalaala Mo Kaya “Traysikel” episode (ABS-CBN)                 

Robin Padilla, Maalaala Mo Kaya “Kuweba” episode (ABS-CBN)

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTRESS     

Angel Aquino, Maalaala Mo Kaya “Manika” episode (ABS-CBN)

Brenna Garcia, Maalaala Mo Kaya “Cards” episode (ABS-CBN)

Gina Preno, Maalaala Mo Kaya “Sapatos” episode (ABS-CBN)

Iza Calzado, Maalaala Mo Kaya “Cross Stitch” episode (ABS-CBN)             

Jane Oineza, Maalaala Mo Kaya “Manika” episode (ABS-CBN)                   

Maricel Soriano, Untold Stories Mula Sa Face To Face “Baldadong Puso” episode (TV5)     

Sylvia Sanchez, Maalaala Mo Kaya “Aswang” episode (ABS-CBN)

BEST NEW FEMALE TV PERSONALITY                     

Divine Lee, Extreme Makeover Home Edition (TV5)

Isabelle Daza, Eat Bulaga! (GMA-7)           

Janine Gutierrez, Together Forever (GMA-7)     

Jasmine Curtis Smith, Nandito Ako (TV5)      

Karen Reyes, Toda Max (ABS-CBN)   

Myrtle Sarrosa, Toda Max (ABS-CBN)            

Ryzza Mae Dizon, Eat Bulaga! (GMA-7) 

                                                                               

BEST NEW MALE TV PERSONALITY                          

Arjo Atayde, Maalaala Mo Kaya “Bangka” episode (ABS-CBN)

Harvey Bautista, Goin’ Bulilit (ABS-CBN)

Khalil Ramos, Princess And I (ABS-CBN) 

Kiko Estrada, Tween Hearts (GMA-7)            

Michael Pangilinan, Walang Tulugan With The Master Showman (GMA -7)   

Richard Yap, My Binondo Girl (ABS-CBN)            

Slater Young, Wansapantaym “Magic Shoes” episode (ABS-CBN)   

BEST DRAMA ANTHOLOGY                         

Maynila (GMA-7)                     

Real Confessions (TV5)                        

Star confessions (TV5)                       

Untold Stories Mula sa Face To Face (TV5)                              

BEST MUSICAL/VARIETY SHOW                               

ASAP 2012 (ABS-CBN)                       

Hey It’s Saberday (TV5)                   

Party Pilipinas (GMA-7)                             

Sarah G Live (ABS-CBN)                     

Sessions On 25th Street (Net 25)                              

Sunday Funday (TV5)                  

Walang Tulugan With The Master Showman (GMA-7)

BEST MALE TV HOST      

Allan K, Eat Bulaga! (GMA-7)

Billy Crawford, ASAP 2012 (ABS-CBN)            

German Moreno, Walang Tulugan With The Master Showman (GMA-7)

John Lloyd Cruz, ASAP 2012 (ABS-CBN)            

Luis Manzano, Sarah G Live (ABS-CBN)                     

Ryan Agoncillo, Eat Bulaga! (GMA-7)

Vic Sotto, Eat Bulaga! (GMA-7)