Who do you think will win in the Star Awards For Movies 2017?

Vying for Movie Loveteam of the Year are (from upper left, clockwise): Maine Mendoza and Alden Richards; Kathryn Bernardo and Daniel Padilla; Nadine Lustre and James Reid; Julia Barretto and Joshua Garcia; Julia Barretto and Ronnie Alonte; Jodi Sta. Maria and Ian Veneracion; and Jodi Sta. Maria and Richard Yap.



Pormal nang inilabas ng Philippine Movie Press Club (PMPC) ang opisyal na listahan ng mga nominado para sa ika-33 Star Awards For Movies.

Sa taong ito, 10 aktor at aktres ang maglalaban para sa inaabangang Movie Actor Of The Year. Sila ay sina (Best Actor nominees) Tommy Abuel (Dagsin); Paolo Ballesteros (Die Beautiful); John Lloyd Cruz (Just The 3 Of Us); Dingdong Dantes (The Unmarried Wife); JC De Vera (Best Partee Ever); Ronwaldo Martin (Pamilya Ordinaryo); Zanjoe Marudo (The Third Party); Daniel Padilla ( Barcelona ); Alden Richards (Imagine You And Me) at Bembol Roco (Pauwi Na).

Sa Best Actress nominees, kabilang sina Nora Aunor (Kabisera); Kathryn Bernardo ( Barcelona ); Janice De Belen (Ringgo, The Dog Shooter); Lotlot De Leon (1st Sem); Jaclyn Jose (Ma’Rosa); Hasmine Killip (Pamilya Ordinaryo); Angel Locsin (Everything About Her); Charo Santos (Ang Babaeng Humayo); Judy Ann Santos (Kusina) at Vilma Santos (Everything About Her).

Ang pamunuan ng PMPC ay magbibigay ng special highest honor kina Superstar Nora Aunor at Star For All Seasons Vilma Santos dahil sa kanilang maningning at makabuluhang kontribusyon sa pelikulang Pilipino bilang aktres, producer, movie icons, sa loob ng 50 taon sa industriya.  

Ang Philippine Movie Press Club (PMPC) ay isang professional group ng mga active columnists and editors ng iba’t ibang  pahayagan, radio showbiz talk shows, online blog sites, etc, at ngayong taong ito ay mahigit 15 mainstream movies at 35 independent fiilms ang ni-review ng mahigit 30 miyembro. 

Founded in the late 1960’s, ang PMPC at taun-taong nagbibigay ng honor and recognition sa mga mahuhusay na alagad ng pelikula. 

Mula sa Airtime Marketing ni Ms. Tess Celestino at sa direksyon ni Bert de Leon, gaganapin ang Gabi Ng Parangal sa September 3, 2017 (Sunday).

Narito ang nominees ng 33rd Star Awards For Movies:

MOVIE OF THE YEAR
1.  Barcelona (Star Cinema)
2.  Camp Sawi (Viva Films)
3.  Die Beautiful (Regal Entertainment and The IdeaFirst Company)
4.  Dukot (TEN17P Films and Star Cinema)
5.  Everything About Her (Star Cinema)
6.  Imagine You And Me (GMA Films, APT Entertainment, MZET TV Production)
7.  Seklusyon (Reality Entertainment, Inc.)
8.  The Unmarried Wife (Star Cinema)                                                       
9.  Whistleblower (Unitel Productions and Quento Media)   


MOVIE DIRECTOR OF THE YEAR
1. Adolfo Alix, Jr. (Whistleblower)
2. Joyce Bernal (Everything About Her)
3. Maryo J. Delos Reyes (The Unmarried Wife)
4. Olivia Lamasan ( Barcelona )
5. Jun Robles Lana (Die Beautiful)
6. Erik Matti (Seklusyon)
7. Paul Soriano (Dukot)
8. Michael Tuviera (Imagine You And Me)
9. Irene Emma Villamor ( Camp Sawi )                              
                                   
                                                                   
 
INDIE MOVIE OF THE YEAR
1.  “Ang Babaeng Humayo” (Cinema One Originals and Sine Olivia Pilipinas)
2.  “Kabisera” (Firestarters Productions)
3.  “Kusina” (Cinemalaya Foundation and Cinematografica Films)
4.  “Ma’Rosa” (Center Stage Productions)                                                              
5.  “Paglipay” (Universal Harvester, Inc. and ZMD Productions)
6.  “Pamilya Ordinaryo” (Cinemalaya Foundation and Found Films)                                         
7.  “Patay Na Si Hesus” (T-Rex Entertainment, Epicmedia, Above The Line, and Moira Lang)
8.  “Pauwi Na” (Universal Harvester, Inc. and Pollen Productions)
9.  “Tibak, The Story of Kabataang Makabayan” (Blank Pages Productions)     
10.  “1st Sem” (Cine Filipino, Unitel Productions, TC Entertainment, and Kayan Film Productions)                     

     
INDIE MOVIE DIRECTOR OF THE YEAR
 1.  David Corpuz and Cenon Obispo Palomares (Kusina)           
2.  Arlyn Dela Cruz (Tibak, The Story of Kabataang Makabayan)
3.  Lav Diaz (Ang Babaeng Humayo)
4.  Zig Dulay (Paglipay)
5.  Real Florido and Arturo San Agustin (Kabisera)
6.  Dexter Hemedez and Allan Ibañez (1st Sem)  
7.  Brillante Mendoza (Ma’Rosa)
8.  Eduardo Roy, Jr. (Pamilya Ordinaryo)                          
9.  Paolo Villaluna (Pauwi Na)
10.  Victor Villanueva (Patay Na Si Hesus)                                                                                                                        
 
MOVIE ACTOR OF THE YEAR
1.  Tommy Abuel (Dagsin)
2.  Paolo Ballesteros (Die Beautiful)
3.  John Lloyd Cruz (Just The 3 Of Us)                   
4.  Dingdong Dantes (The Unmarried Wife)
5.  JC De Vera (Best Partee Ever)
6.  Ronwaldo Martin (Pamilya Ordinaryo)
7.  Zanjoe Marudo (The Third Party)        
8.  Daniel Padilla ( Barcelona )         
9.  Alden Richards (Imagine You And Me)                                                
10.  Bembol Roco (Pauwi Na)                                                                                                                     
 
MOVIE ACTRESS OF THE YEAR
1.  Nora Aunor (Kabisera)
2.  Kathryn Bernardo ( Barcelona )
3.  Janice De Belen (Ringgo, The Dog Shooter)                
4.  Lotlot De Leon (1st Sem)
5.  Jaclyn Jose (Ma’Rosa)
6.  Hasmine Killip (Pamilya Ordinaryo)     
7.  Angel Locsin (Everything About Her)
8.  Charo Santos (Ang Babaeng Humayo)
9.  Judy Ann Santos (Kusina)          
10.  Vilma Santos (Everything About Her)                                    
                       
MOVIE SUPPORTING ACTOR OF THE YEAR
 1.  Christian Bables (Die Beautiful)
2.  Paolo Ballesteros (Bakit Lahat Ng Guwapo May Boyfriend?)
3.  John Lloyd Cruz (Ang Babaeng Humayo)        
4.  Ricky Davao (Dukot)
5.  Christopher De Leon (The Escort)       
6.  Xian Lim (Everything About Her)                                                         
7.  Bembol Roco (Ringgo, The Dog Shooter)        
8.  Joel Torre (Tisay)                                                           
                                                           
MOVIE SUPPORTING ACTRESS OF THE YEAR
 1.  Mercedes Cabral (Oro)                                                   
2.  Ana Capri (Laut)
3.  Liza Diño-Seguerra (Ringgo, The Dog Shooter)                                                                      
4.  Chai Fonacier (Patay Na Si Hesus)        
5.  Angelica Panganiban (Whistleblower)
6.  Cherry Pie Picache (Whistleblower)     
7.  Gloria Sevilla (Kusina)    
8.  Meryll Soriano (Pauwi Na)                                                        
 
NEW MOVIE ACTOR OF THE YEAR
 1.  Ronnie Alonte (Vince And Kath And James)
2.  Christian Bables (Die Beautiful)
3.  Jameson Blake (2 Cool 2 Be 4gotten)               
3.  Awra Briguela (Super Parental Guardians)     
4.  Joshua Garcia (Vince And Kath And James)     
5.  Michael Pangilinan (Pare, Mahal Mo Raw Ako)                       
6.  Onyok Pineda (Super Parental Guardians)                              
7.  Darwin Yu (1st Sem)                                                                              
 
NEW MOVIE ACTRESS OF THE YEAR
 1.  Marion Aunor (Tibak, The Story of Kabataang Makabayan) 
2.  Gabbi Garcia (Laut)
3.  Hasmine Killip (Pamilya Ordinaryo)                             
4.  Micah Oteyza (Ringgo, The Dog Shooter)                                
5.  Issa Pressman ( Camp Sawi )       
6.  Ara San Agustin (Kabisera)                                           
7.  Natileigh Sitoy (Lily)                                                                   
8.  Laila Ulao (Women Of The Weeping River)     
 
CHILD PERFORMER OF THE YEAR
 1.  Awra Briguela (Super Parental Guardians)     
2.  Rhed Bustamante (Seklusyon)
3.  Alfonso Yñigo Delen (Pitong Kabang Palay)    
4.  Chunsa Jung (Just The 3 Of Us) 
5.  Bon Andrew Lentejas (Pamilya Ordinaryo)
6.  Lei Navarro (The Unmarried Wife)      
7.  Onyok Pineda (Super Parental Guardians)                              
8.  David Remo (Pilapil)                                                       
 
MOVIE SCREENWRITER OF THE YEAR
    Froilan Medina (Dukot)
    Senedy Que (The Escort)
    Carmi Raymundo and Olivia Lamasan ( Barcelona )
    Anton Santamaria (Seklusyon)
    Vanessa Valdez (The Unmarried Wife)
    Rody Vera (Die Beautiful)                                                   
    Rody Vera (Whistleblower)
    Irene Emma Villamor (Everything About Her)     

 
MOVIE CINEMATOGRAPHER OF THE YEAR
    Neil Bion (Seklusyon)
    Tey Clamor ( Camp Sawi )
    Hermann Claravall ( Barcelona )
    Mycko David and Odyssey Flores (Dukot)
    Lee Briones-Meily and Sherman Philip So (The Escort)
    Carlo Mendoza (Die Beautiful)
    Shayne Sarte (Everything About Her)
    Shayne Sarte (Imagine You And Me)

 
MOVIE PRODUCTION DESIGNER OF THE YEAR
    Winston Acuyong (The Unmarried Wife)
    Candy Reyes-Alipio (Imagine You And Me)
    Angel Diesta (Die Beautiful)
    Joey Luna (Everything About Her)
    Shari Marie Montiague ( Barcelona )          
    Ericson Navarro (Seklusyon)
    Gerry Santos (The Escort)
    Gerry Santos (Whistleblower)                                                       

                                   
MOVIE EDITOR OF THE YEAR
    Chrisel Galeno-Desuasido and Joyce Bernal ( Camp Sawi )          
    Jay Halili (Seklusyon)
    Marya Ignacio ( Barcelona ) 
    Marya Ignacio (Everything About Her)
    Tara Illenberger (The Unmarried Wife)
    Benjamin Tolentino (Die Beautiful)           
    Ike Veneracion and Aleks Castañeda (Whistleblower)   
    Mark Victor (Dukot)                                                                                                

 
MOVIE MUSICAL SCORER OF THE YEAR
    Cesar Francis Concio ( Barcelona ) 
    Carmina Cuya (Everything About Her)
    Francis De Veyra (Seklusyon)
    Robbie Factoran, Ricardo Jugo, and Mark Villar (Dukot)           
    Richard Gonzales (Die Beautiful)
    Richard Gonzales and Jay Dominguez (Imagine You And Me)
    Jessie Lasaten (Whistleblower)      
    Jesse Lucas (The Unmarried Wife)
                                         
 
MOVIE SOUND ENGINEER OF THE YEAR
    Aurel Claro Bilbao ( Barcelona )                  
    Aurel Claro Bilbao (Everything About Her)
    Joshua Cantillon, Jason Conanan, Kimberly Ocampo (Dukot)     
    Armand De Guzman and Lamberto Casas, Jr. (Die Beautiful)                            
    Albert Michael Idioma and Bebet Casas (Seklusyon)
    Arnel Labayo (The Unmarried Wife)        
    Alexander Red (Whistleblower)
    Alex Tomboc (The Escort)                                                              

 
MOVIE ORIGINAL THEME SONG OF THE YEAR
 1.  “Bumibigay” (Bakit Lahat Ng Guwapo May Boyfriend?) – lyrics by Nica Del Rosario, music by Nica Del Rosario and Jumbo De Belen, interpreted by Shevoyz
2.  “Dominus Miserere” (Seklusyon) – composed and arranged by Francis De Veyra, interpreted by Emma Rose Almario, Amanda Nicole Pugeda and Joseph James Doak.
3.  “Imagine You And Me” (Imagine You And Me) – lyrics by Nicomaine Mendoza, music by Marivic Sotto, music arrangement by Jimmy Antiporda, interpreted by Alden Richards and Maine Mendoza
4.  “Malaya” ( Camp Sawi ) -- composed, arranged, and interpreted by Moira Dela Torre                                  

         
INDIE MOVIE SCREENWRITER OF THE YEAR
   Arlyn Dela Cruz (Tibak, The Story of Kabataang Makabayan)   
    Zig Dulay (Paglipay)
    Troy Espiritu (Ma’Rosa)
    Dexter Hemedez and Allan Ibañez (1st Sem)       
    Cenon Obispo Palomares (Kusina)
    Enrique Ramos (Ang Hapis At Himagsik Ni Hermano Puli)
    Eduardo Roy, Jr. (Pamilya Ordinaryo)
    Fatrick Tabada and Moira Lang (Patay Na Si Hesus)                                                      

 
INDIE MOVIE CINEMATOGRAPHER OF THE YEAR
    Ruel Antipuesto (Patay Na Si Hesus)
    Albert Banzon (Paglipay)                
    Albert Banzon (Pamilya Ordinaryo)          
    Neil Daza (1st Sem)
    Odyssey Flores (Ma’Rosa)  
    Ice Idanan (Sakaling Hindi Makarating)
    Topel Lee (Kabisera)
    Sasha Palomares (Pauwi Na)

 
INDIE MOVIE PRODUCTION DESIGNER OF THE YEAR
     Harley Alcasid (Pamilya Ordinaryo)
    Marxie Maolen Fadul (Pauwi Na)
    Cyrus Khan (Dagsin)
    Dante Mendoza (Ma’Rosa)             
    Ericson Navarro (Kusina)
    Arthur Nicdao (Ang Hapis At Himagsik Ni Hermano Puli)
    Aped Santos (Paglipay)
    Aped Santos (Patay Na Si Hesus)                                                                                                   

 
INDIE MOVIE EDITOR OF THE YEAR
     Diego Dobles (Ma’Rosa)
    JD Domingo (Patay Na Si Hesus)
    Zig Dulay (Paglipay)
    Tara Illenberger (Kabisera)
    Carlo Francisco Manatad (Pamilya Ordinaryo)
    Carlo Francisco Manatad (Ringgo, The Dog Shooter)
    Benjamin Tolentino (Oro)
    Paolo Villaluna and Ellen Ramos (Pauwi Na)                                                       

 
INDIE MOVIE MUSICAL SCORER OF THE YEAR 
    Teresa Barrozo (Ma’Rosa)
    Francis De Veyra (Patay Na Si Hesus)
    Francis De Veyra and Tonton Africa (Ang Hapis At Himagsik Ni Hermano Puli)
    Erwin Fajardo (Pamilya Ordinaryo)
    Gian Gianan (Paglipay)
    Toni Muñoz (Kusina)
    Karl Ramirez (Tibak, The Story of Kabataang Makabayan)        
    Pike Ramirez, Paolo Villaluna, and Veena Ramirez (Pauwi Na)  

 
INDIE MOVIE SOUND ENGINEER OF THE YEAR
   Jess Carlos (Oro)
    Corinne De San Jose (Ang Babaeng Humayo)      
    Albert Michael Idioma (Ma’Rosa)
    Albert Michael Idioma and Immanuel Verona (Pamilya Ordinaryo)
    Raffy Magsaysay (Kusina)
    Andrew Millalos (Paglipay)                                                 
    Andrew Millalos (Pauwi Na)
    Nicholas Varela, Mark Laccay, and Mikko Quizon (Patay Na Si Hesus)             

 
INDIE MOVIE ORIGINAL THEME SONG OF THE YEAR
 1.  “Alamat” (Ang Hapis At Hinagpis Ni Hermano Puli) – composed and arranged by Vince Katindoy, interpreted by Let Gravity
2.  “Apat Na Buwan” (Pitong Kabang Palay) -- composed by Maricel Cariaga, arranged by Lorenzo Nielsen, interpreted by Richard James Dean
3.   “Harana Ni Justino” (Dagsin) -- lyrics by Atom Magadia, music by Robert Yulo, arranged by Paulo Francesco Zarate, interpreted by Paulo Daniel
4.  “Landas” (Pilapil) – composed by Jojo Nadela, arranged by Ryan Regala Manal, interpreted by Orlando Sol
5.  “Nananaghoy Ang Puso Ko” (Oro) – composed and arranged by Tonton Hernandez, interpreted by Sandino Martin                                 
6.  “Overdrive (Overbike)”  (Lakbay 2 Love) -- composed by Ely Buendia and Raymund Marasigan, re-arranged by Odoni Pestelos and Edward Fernandez, interpreted by Dennis Trillo and Solenn Heussaff with Gig Manila
7.  “Panata” (Tibak, The Story of Kabataang Makabayan) – composed by Alimuddin Ariesgado, arranged by Karl Ramirez, interpreted by Marion Aunor                    
8.  “Saan Man” (Sakaling Hindi Makarating) -- lyrics by Giancarlo Abrahan, composed by Mon Espia, interpreted by Alessandra De Rossi                                  
 
 
SPECIAL AWARDS:
 
DARLING OF THE PRESS
     Harlene Bautista
    Kim Chiu
    KC Concepcion
    Kaye Dacer
    Xian Lim
    Luis Manzano
    Piolo Pascual
    Regine Tolentino

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW


 
MOVIE LOVETEAM OF THE YEAR
1.  Kathryn Bernardo and Daniel Padilla (Barcelona)
2.  Maine Mendoza and Alden Richards (Imagine You And Me)
3.  Nadine Lustre and James Reid (This Time)
4.  Julia Barretto and Ronnie Alonte (Vince And Kath And James)
5.  Julia Barretto and Joshua Garcia (Vince And Kath And James)
6.  Jodi Sta. Maria and Ian Veneracion (Achy Breaky Heart)
7.  Jodi Sta. Maria and Richard Yap (Achy Breaky Heart) 
 
This year's honorees of the Nora Aunor Ulirang Artista Lifetime Achievement Award and the Ulirang Alagad ng Pelikula sa Likod ng Kamera Lifetime Achievement Award will be announced soon.
 



WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN