Gawad PASADO 2008 nominees unveiled


The awards night of Gawad PASADO (ang Pampelikulang Samahan Ng Mga Dalubguro)will take place at the Manila Grand Opera Hotel on May 16, 2009.



Inilahad na ng PASADO, ang Pampelikulang Samahan Ng Mga Dalubguro sa pampubliko at pampribadong paaralan sa antas ng elementarya, sekundarya at tersyara, ang kanilang taunang pagbibigay parangal sa mga artistang pasado sa kanilang panlasa base sa iba't ibang panukatan ng mga kategoriya.

Ang mga sumusunod ang mga nominado sa Gawad PASADO 2008:


PINAKAPASADONG PELIKULA


1. Baler .............................................Viva Films
2. Dayo Sa Mundo Ng Elemental .... Cutting Edge Prod
3. Caregiver ....................................... Star Cinema
4. Jay ..................................................Pasion Para Pelicula Prod
5. Ploning ..........................................PanoraManila Picture
6. Serbis .............................................Center Stage Production

PINAKAPASADONG DIREKTOR


1. Chito Roño .......................................Caregiver
2. Dante Brillantes Mendoza ..............Serbis
3. Mark Meily .......................................Baler
4. Dante Nico Garcia ............................Ploning
5. Francis Xavier Pasion ......................Jay

PINAKAPASADONG AKTOR

1. Baron Gesiler ..................................... Jay
2. John Lloyd Cruz ................................ A Very Special Love
3. Jericho Rosales .................................. Baler
4. Christopher de Leon .......................... Magkaibigan
5. John Estrada ....................................... Caregiver

PINAKAPASADONG AKTRES

1. Anne Curtis ....................................... Baler
2. Ai-Ai delas Alas ........................ Ang Tanging Ina Ninyong Lahat
3. Judy Ann Santos ................................... Ploning
4. Sharon Cuneta ..................................... Caregiver
5. Gina Pareno ....................................... Serbis

PINAKAPASADONG KATUWANG NA AKTOR

1. Coco Martin ...................................... Jay
2. Coco Martin ...................................... Serbis
3. Philip Salvador .................................. Baler
4. Jinggoy Estrada ................................. Magkaibigan
5. Yur Servo ............................................ Torotot

PINAKAPASADONG KATUWANG NA AKTRES

1. Boots Anson Roa ............................... Love Birds
2. Irma Adlawan ..................................... A Very special Love
3. Ces Quesada ...................................... Ploning
4. Mylene Dizon .................................... Ploning
5. Eugene Domingo .............................. Tanging Ina Ninyong Lahat

PINAKAPASADONG DULANG PAMPELIKULA

1. Jay ................................................. Francis Xavier Cruz
2. Serbis ........................................... Brillante "Dante" Mendoza
3. Ploning ....................................... Dante Nico Garcia at Benjamin Lingan
4. Baler ............................................ Roy Iglesias
5. Caregiver ..................................... Chris Martinez

PINAKAPASADONG SINEMATOGRAPIYA

1. Baler ................................................... Lee Meily
2. For The First Time ............................ Eli Balce
3. Ploning ................................................ Charlie Peralta
4. Caregiver ............................................. Eli Barce
5. A Very Special Love ........................... Manuel Teehankee

PINAKAPASADONG EDITING

1. Ploning ....................................... Danny Anonuevo
2. Baler ........................................... Danny anonuevo
3. Caregiver ..................................... Manet Dayrit
4. Kulam ............................. Ria de Guzman, Renewin Alano at Angelo Pestano
5. A Very Special Love ................. Marya Ignacio

PINAKAPASADONG ISTORYA

1. Baler ........................................ Roy Iglesias
2. Caregiver ............................... Chris Martinez, Chito Rono and Jewel Castro
3. Ploning .................................... Dante Nico Garcia
4. Jay .............................................Francis Xavier Cruz
5. Serbis ........................................ Dante Mendoza

PINAKAPASADONG MUSIKA

1. Baler ........................................................... Vincent de Jesus
2. Ploning ........................................................ Jessie Lasaten
3. Dayo ............................................................ Jessie Lasaten
4. Urduja ......................................................... Mon Faustino
5. Caregiver ..................................................... Carmina Robles-Cuya

PINAKAPASADONG TUNOG

1. Baler .......................................................... Ditoy Aguila
2. Caregiver ...................................................... Albert Michael Idioma
3. Dayo ............................................................. Albert Michael Idioma
4. Ploning ......................................................... Albert Michael Idioma
5. Mag-inga Ka Sa Kulam .............................. Bebet Casas


MGA NATATANGING GAWAD PASADO '09


PASADONG GURO
............................... Ces Quesada

PASADONG KABATAAN ............... KC Concepcion at Luis Manzano

PASADONG PELIKULA SA LAHAT NG PANAHON

Himala............................. Experimental Cinema of the Philippines
Aktres ................................................. Ms. Nora Aunor
Manunulat ...................................... Ricardo Lee


PASADO LIFETIME ACHIEVEMENT AWARD

Ms. Mel Tiangco ........................................ GMA -Kapuso Foundation
German Moreno ........................................ Philippine Entertainment

PASADO DANGAL NG AKADEMYA

Broadcast Media ...................................... Boy Abunda


Ginanap ang pagpapahayag ng mga nominado sa PASADO Awards noong April 25, 2009 sa Manila Grand Opera Hotel. Dito rin gaganapin ang kanilang pagbibigay ng parangal sa darating na ika-16 ng Mayo. Magsisimula ang nasabing okasyon sa pamamagitan ng mini-concert (students of different universities) mula 4:00 to 5:00 pm at susundan ito ng hapunan (5:00-6:00 pm) at ang pagbibigay parangal ay gaganapin mula 6:00-8:00 pm.

Ayon sa organizers ng PASADO, ang kanilang pangkalahatang layunin ay sa pagmumulat ng kaisipan at maitaas ang kamalayang pampelikula sa pamamagitan ng pagkilala sa natatanging pelikulang Pilipino.

Ang logo ng PASADO ay isang mag-aaral na may hawak na sulo na dinidenyo nina Cindy Beata at Manalaya Cabaltican na ang ibig sabihin nito ay sumasagisag ito karunugang taglay ng bawat mag-aaral.. Ang lagablab ng apoy na nanggaling sa sulo ay negatibo na simbolo ng pelikulang masining at makabuluhan. Ginawa naman ni Arthur Valdez ang unang disenyo ng tropeo ng Gawad Sining-Sine.

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW


WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN