6th Golden Screen TV Awards nominees bared; Angel Locsin, Marian Rivera snubbed for Best Actress

6th Golden Screen TV Awards nominees: (top, from left) Maricel Soriano, Bea Alonzo, Jennylyn Mercado, Maja Salvador, and Lovi Poe; (bottom, from left) Sid Lucero, Paulo Avelino, Dingdong Dantes, Miguel Tanfelix, Coco Martin, and Alwyn Uytingco.


Inihayag na ng Entertainment Press Society (ENPRESS, Inc.) ang mga nominado para sa 6th Golden Screen Awards.

Gaganapin ang awards night sa April 26, Linggo, sa Carlos P. Romulo Auditorium, RCBC Plaza, Makati City.

Ang awards night ay produced ng Pink Productions at ididirek ni Louie Ignacio.

Ang mga programang nirebyu ng Enpress ay ang mga ipinalabas mula July 1, 2013 hanggang June 30, 2014.

Matapos ang mahigit tatlong buwan na pagrerebyu ay handa na silang ipahayag ang mga nominado sa iba’t ibang kategorya.

Inaasahang magiging matindi ang labanan ng mga nominado sa drama categories.

Sa Outstanding Performance by an Actor in a Drama Program, ang magkakatunggali ay sina Alwyn Uytingco (Beki Boxer), Coco Martin (Ikaw Lamang), Dingdong Dantes (Ang Dalawang Mrs. Real), Miguel Tanfelix (Niño), Paulo Avelino (Sana Bukas Pa ang Kahapon), at Sid Lucero (Katipunan).

Sa Outstanding Performance by an Actress in a Drama Program ay mahigpit naman ang labanan nina Bea Alonzo (Sana Bukas Pa Ang Kahapon), Jennylyn Mercado (Rhodora X), Lovi Poe (Ang Dalawang Mrs. Real), Maja Salvador (The Legal Wife), at Maricel Soriano (Ang Dalawang Mrs. Real).

Sa Outstanding Supporting Actor in a Drama Program ay magkakatunggali sina Jake Cuenca (Ikaw Lamang), John Estrada (Ikaw Lamang), John Lapus (Mirabella), Ryan Eigenmann (The Half Sisters), Tirso Cruz III (Ikaw Lamang), at Tommy Abuel (Ang Dalawang Mrs. Real).

Sa Supporting Actress category ay contenders naman sina Alessandra de Rossi (Ang Dalawang Mrs. Real), Angel Aquino (Ikaw Lamang), Cherry Pie Picache (Ikaw Lamang), Jaclyn Jose (Carmela), at Pokwang (Mirabella).

Sa Outstanding Performance by An Actor in a Single Drama/Telemovie Program ay magkakalaban sina Bugoy Cariño (Maalaala Mo Kaya: “Tutong”), Gabby Eigenmann (Magpakailanman: “My Psychotic Husband”), Kristoffer Martin (Magpakailanman: “Siga Noon, Beki Ngayon”), Pen Medina (Maalaala Mo Kaya: “Sea Shells”), at Tirso Cruz III (Studio 5 Original Presents: “When I Fall In Love”).

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Sa Outstanding Performance by an Actress in a Single Drama/Telemovie Program ay contenders naman sina Abby Bautista (Maalaala Mo Kaya: “Sea Shells”), Alessandra de Rossi (Wagas: “Comfort Woman”), Nora Aunor (Studio 5 Original Presents: “When I Fall In Love”), at Shamaine Buencamino (Ipaglaban Mo: “Hindi Ko Sinasadya Yaya”).


Si Megastar Sharon Cuneta ang napili ng Enpress para bigyan ng Dolphy Lifetime Achievement Award: Ulirang Alagad ng Sining bilang pagkilala sa kanyang kontribusyon sa local entertainment scene bilang isang singer, actress, at performer in a career that has spawned more than three decades.


Special awardees naman sina Roderick Paulate (Helen Vela Lifetime Achievement Awardee for Comedy), Mr. Ronaldo Valdez (Helen Vela Lifetime Achievement Awardee for Drama) at Ms. Cheche Lazaro (Helen Vela Lifetime Achievement Awardee for News Broadcast).

Narito ang listahan ng mga nominado sa 6th Golden Screen Awards:

OUTSTANDING EDUCATIONAL PROGRAM

AHA! (GMA Network)

History: Battle of Leyte Gulf (TV5)

i-Bilib (GMA Network)

Tropang Potchi (GMA Network)

Why Not? (ABS-CBN)

OUTSTANDING EDUCATIONAL PROGRAM HOST

Chris Tiu (i-Bilib / GMA Network)

Drew Arellano (AHA! / GMA Network)

Lourd de Veyra (History: Battle of Leyte Gulf / TV5)

Miggy Jimenez, Nomer Limatog, Miggs Cuaderno & Sabrina Man (Tropang Potchi / GMA Network)

OUTSTANDING LIFESTYLE PROGRAM

Biyahe ni Drew (GMA News TV11)

Idol Sa Kusina (GMA Network)

KrisTV (ABS-CBN 2)

Poptalk (GMA News TV11)

Sarap Diva (GMA Network)

OUTSTANDING LIFESTYLE PROGRAM HOST

Boy Logro (Idol Sa Kusina / GMA News TV11)

Drew Arellano (Biyahe ni Drew / GMA Network)

Kris Aquino (KrisTV / ABS-CBN 2)

Regine Velasquez (Sarap Diva / GMA Network)

Tonipet Gaba (Poptalk / GMA News TV11)

OUTSTANDING MAGAZINE PROGRAM

Good News (GMA News TV11)

i-Juander (GMA News TV11)

Kapuso Mo, Jessica Soho (GMA Network)

Rated K (ABS-CBN 2)

OUTSTANDING MAGAZINE PROGRAM HOST

Cesar Apolinario, Susan Enriquez (i-Juander / GMA News TV11)

Jessica Soho (Kapuso Mo, Jessica Soho / GMA Network)

Korina Sanchez (Rated K / ABS-CBN 2)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Vicky Morales (Good News / GMA News TV11)

OUTSTANDING PUBLIC AFFAIRS PROGRAM

Bawal Ang Pasaway Kay Mareng Winnie (GMA News TV11)

Bridaga (GMA News TV11)

Failon Ngayon (ABS-CBN 2)

Reaksyon (TV5)

OUTSTANDING PUBLIC AFFAIRS PROGRAM HOST

Jessica Soho (Brigada / GMA News TV11)

Luchi Cruz-Valdes (Reaksyon / TV5)

Ted Failon (Failon Ngayon / ABS-CBN 2)

Winnie Monsod (Bawal Ang Pasaway Kay Mareng Winnie / GMA News TV11)



OUTSTANDING PUBLIC SERVICE PROGRAM

Bistado (ABS-CBN 2)

Salamat, Dok (ABS-CBN 2)

Red Alert (ABS-CBN 2)

T3 Reload (TV5)

Wish Ko Lang (GMA Network)

OUTSTANDING PUBLIC SERVICE PROGRAM HOST

Atom Araullo (Red Alert / ABS-CBN 2)

Bernadette Sembrano-Aguinaldo (Salamat, Dok / ABS-CBN2)

Erwin Tulfo, Raffy Tulfo, Ben Tulfo (T3 Reload / TV5)

Julius Babao (Bistado / ABS-CBN 2)

Vicky Morales (Wish Ko Lang / GMA Network)

OUTSTANDING GAME/TALENT PROGRAM

Celebrity Bluff (GMA Network)

Singing Bee (ABS-CBN 2)

Picture, Picture (GMA Network)

OUTSTANDING GAME/TALENT PROGRAM HOST

Eugene Domingo (Celebrity Bluff / GMA Network)

Roderick Paulate, Amy Perez (Singing Bee / ABS-CBN 2)

Ryan Agoncillo (Picture, Picture / GMA Network)

OUTSTANDING CELEBRITY TALK PROGRAM

Bottomline (ABS-CBN 2)

Gandang Gabi, Vice (ABS-CBN 2)

Mars (GMA News TV11)

Moments (Net25)

Tapatan Kay Tunying (ABS-CBN 2)

Tonight with Arnold Clavio (GMA News TV11)

OUTSTANDING CELEBRITY TALK PROGRAM HOST

Anthony Taberna (TNT / ABS-CBN 2)

Arnold Clavio (Tonight with Arnold Clavio / GMA News TV11)

Boy Abunda (Bottomline / ABS-CBN 2)

Gladys Reyes (Moments / Net25)

Suzi Entrata, Camille Prats (Mars / GMA News TV11)

Vice Ganda (Gandang Gabi, Vice / ABS-CBN 2)

OUTSTANDING DOCUMENTARY PROGRAM

i-Witness: “Pulot-Pukyutan” (GMA Network)

i-Witness: “Rape of Manila” (GMA Network)

i-Witness: “The Few and The Proud” (GMA Network)

Kaya: “Tuwid Na Daan” (TV5)

Reel Time: “Dungkoy” (GMA News TV11)

OUTSTANDING DOCUMENTARY PROGRAM HOST

Kara David (i-Witness: “Pulot-Pukyutan” / GMA Network)

Jay Taruc (i-Witness: “The Few and The Proud” / GMA Network)

Robby Alampay (Kaya / TV5)

Sandra Aguinaldo (i-Witness: “Rape of Manila” / GMA Network)

OUTSTANDING NEWS PROGRAM

24 Oras (GMA Network)

Aksyon (TV5)

Saksi (GMA Network)

State of the Nation (GMA News TV11)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

TV Patrol (ABS-CBN 2)

OUTSTANDING MALE NEWS PRESENTER

Arnold Clavio (Saksi / GMA Network)

Jiggy Manicad (Quick Response Team / GMA News TV11)

Julius Babao (Bandila / ABS-CBN 2)

Paolo Bediones (Aksyon / TV5)

Ted Failon (TV Patrol / ABS-CBN 2)

OUTSTANDING FEMALE NEWS PRESENTER

Ces Drilon (Bandila / ABS-CBN

Cheryl Cosim (Aksyon / TV5)

Jessica Soho (State of the Nation / GMA News TV11)

Mel Tiangco (24 Oras / GMA Network)

Vicky Morales (Saksi / GMA Network)

OUTSTANDING SHOWBIZ TALK PROGRAM

Startalk (GMA Network)

The Buzz (ABS-CBN 2)

OUTSTANDING MALE SHOWBIZ TALK PROGRAM HOST

Boy Abunda (The Buzz / ABS-CBN 2)

Joey de Leon (Startalk / GMA Network)

OUTSTANDING FEMALE SHOWBIZ TALK PROGRAM HOST

Kris Aquino (The Buzz / ABS-CBN 2)

Toni Gonzaga (The Buzz / ABS-CBN 2)

OUTSTANDING ADAPTED REALITY/COMPETITION PROGRAM

Bet On Your Baby (ABS-CBN 2)

PBB All In (ABS-CBN 2)

The Voice Kids (ABS-CBN 2)

The Voice of the Philippines (ABS-CBN 2)

OUTSTANDING ADAPTED REALITY/COMPETITION PROGRAM HOST

Judy Ann Santos (Bet On Your Baby / ABS-CBN 2)

Luis Manzano (The Voice Kids / ABS-CBN 2)

Toni Gonzaga (PBB All In / ABS-CBN 2)

OUTSTANDING NATURAL HISTORY/WILDLIFE PROGRAM

Born To Be Wild (GMA Network)

Matanglawin (ABS-CBN)

OUTSTANDING NATURAL HISTORY/WILDLIFE PROGRAM HOST

Ferdinand Recio (Born To Be Wild / GMA Network)

Kim Atienza (Matanglawin / ABS-CBN 2)

OUTSTANDING CRIME/INVESTIGATIVE PROGRAM

Alisto (GMA Network)

Imbestigador (GMA Network)

S.O.C.O. (ABS-CBN 2)

OUTSTANDING CRIME/INVESTIGATIVE PROGRAM HOST

Arnold Clavio (Alisto / GMA Network)

Gus Abelgas (S.O.C.O. / ABS-CBN 2)

Mike Enriquez (Imbestigador / GMA Network)

OUTSTANDING GAG PROGRAM

Banana Nite (ABS-CBN 2)

Bubble Gang (GMA Network)

Goin’ Bulilit (ABS-CBN 2)

Loko Moko U (TV5)

Tropa Mo Ko Unli (TV5)

Wow Mali (TV5)

OUTSTANDING COMEDY PROGRAM

Home Sweetie Home (ABS-CBN 2)

Ismol Family (GMA Network)

Pepito Manaloto: Ang Tunay Na Kuwento (GMA Network)

Vampire Ang Daddy Ko (GMA Network)

OUTSTANDING MUSICAL PROGRAM

ASAP (ABS-CBN 2)

Sunday All Stars (GMA Network)

The Megastar and The Songwriter (TV5)

OUTSTANDING VARIETY PROGRAM

Eat Bulaga! (Tape, Inc./GMA Network)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

It’s Showtime (ABS-CBN 2)

Marian (GMA Network)

OUTSTANDING MALE HOST IN A MUSICAL OR VARIETY PROGRAM

Allan K (Eat Bulaga! / Tape, Inc. / GMA Network

Billy Crawford (It’s Showtime / ABS-CBN 2)

Ryan Agoncillo (Eat Bulaga! / Tape, Inc. / GMA Network)

Vhong Navarro (It’s Showtime / ABS- CBN 2)

Vice Ganda (It’s Showtime / ABS-CBN 2)

OUTSTANDING FEMALE HOST IN A MUSICAL OR VARIETY PROGRAM

Anne Curtis (It’s Showtime / ABS-CBN 2)

Julia Clarete (Eat Bulaga! / GMA Network)

Karylle (It’s Showtime! / ABS-CBN 2)

Pia Guanio (Eat Bulaga! / GMA Network)

OUTSTANDING ADAPTED DRAMA PROGRAM

Dyesebel (ABS-CBN 2)

Pure Love (ABS-CBN 2)

Villa Quintana (GMA Network)

OUTSTANDING ORIGINAL DRAMA PROGRAM

Ang Dalawang Mrs. Real (GMA Network)

Ikaw Lamang (ABS-CBN 2)

Niño (GMA Network)

Positive (TV5)

Sana Bukas Pa Ang Kahapon (ABS-CBN 2)

OUTSTANDING SINGLE DRAMA/TELEMOVIE PROGRAM

Ipaglaban Mo: “Hindi Ko Sinasadya Yaya” (ABS-CBN 2)

Maalaala Mo Kaya: “Tutong” (ABS-CBN 2)

Magpakailanman: “Siga Noon, Beki Ngayon” (GMA Network)

Studio 5 Original Presents: “When I Fall In Love” (TV5)

Wagas: “Comfort Woman” (GMA News TV11)

OUTSTANDING BREAKTHROUGH PERFORMANCE BY AN ACTOR

Andre Paras (The Half Sisters / GMA Network)

Miko Raval (Moon of Desire / ABS-CBN 2)

Rafa Siguion-Reyna (Niño / GMA Network)

OUTSTANDING BREAKTHROUGH PERFORMANCE BY AN ACTRESS

Gabbi Garcia (My Destiny / GMA Network)

Katrina Velarde (Trenderas / TV5)

Lara Maigue (Trenderas / TV5)

Natalia Moon (Ismol Family / GMA Network)

OUTSTANDING SUPPORTING ACTOR IN A GAG OR COMEDY PROGRAM

Antonio Aquitania (Bubble Gang / GMA Network)

Arthur Solinap (Pepito Manaloto: Ang Tunay Na Kuwento / GMA Network)

Betong Sumaya (Bubble Gang / GMA Network)

John Feir (Pepito Manaloto: Ang Tunay Na Kuwento / GMA Network)

Rico Puno (Home Sweetie Home / ABS-CBN 2)

Sef Cadayona (Vampire Ang Daddy Ko / GMA Network)

OUTSTANDING SUPPORTING ACTRESS IN A GAG OR COMEDY PROGRAM

Carmi Martin (Ismol Family / GMA Network)

Janna Dominguez (Pepito Manaloto: Ang Tunay Na Kuwento / GMA Network)

Mosang (Pepito Manaloto: Ang Tunay Na Kuwento / GMA Network)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Nova Villa (Pepito Manaloto: Ang Tunay Na Kuwento / GMA Network)

OUTSTANDING SUPPORTING ACTOR IN A DRAMA PROGRAM

Jake Cuenca (Ikaw Lamang / ABS-CBN 2)

John Estrada (Ikaw Lamang / ABS-CBN 2)

John Lapus (Mirabella / ABS-CBN 2)

Ryan Eigenmann (The Half Sisters / GMA Network

Tirso Cruz (Ikaw Lamang / ABS-CBN 2)

Tommy Abuel (Ang Dalawang Mrs. Real / GMA Network)

OUTSTANDING SUPPORTING ACTRESS IN A DRAMA PROGRAM

Alessandra de Rossi (Ang Dalawang Mrs. Real / GMA Network)

Angel Aquino (Ikaw Lamang / ABS-CBN 2)

Cherry Pie Picache (Ikaw Lamang / ABS-CBN 2)

Jaclyn Jose (Carmela / GMA Network)

Pokwang (Mirabella / ABS-CBN 2)

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTOR IN A SINGLE DRAMA/TELEMOVIE PROGRAM

Bugoy Cariño (Maalaala Mo Kaya: “Tutong” / ABS-CBN 2)

Gabby Eigenmann (Magpakailanman: “Psychotic Husband” /GMA Network)

Kristoffer Martin (Magpakailanman: “Siga Noon, Beki Ngayon” / GMA Network)

Pen Medina (Maalaala Mo Kaya: “Sea Shells” / ABS-CBN 2)

Tirso Cruz III (Studio 5 Original Presents: “When I Fall In Love” / TV5)

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTRESS IN A SINGLE DRAMA/TELEMOVIE PROGRAM

Abby Bautista (Maalaala Mo Kaya: “Sea Shells” / ABS-CBN 2)

Alessandra de Rossi (Wagas: “Comfort Woman” / GMA News TV 11)

Nora Aunor (Studio 5 Original Presents: “When I Fall In Love” / TV5)

Shamaine Buencamino (Ipaglaban Mo: “Hindi Ko Sinasadya Yaya” / ABS-CBN 2)

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTOR IN A GAG OR COMEDY PROGRAM

Jason Gainza (Banana Nite Extra Scoop / ABS-CBN 2

John Lloyd Cruz (Home Sweetie Home / ABS-CBN 2)

Michael V (Pepito Manaloto: Ang Tunay Na Kuwento / GMA Network)

Ogie Alcasid (Tropa Mo Ko Unli / TV5)

Pooh (Banana Nite Extra Scoop / ABS-CBN 2)

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTRESS IN A GAG OR COMEDY PROGRAM

Angelica Panganiban (Banana Nite Extra Scoop / ABS-CBN 2)

Gelli de Belen (Tropa Mo Ko Unli / TV5)

Manilyn Reynes (Pepito Manaloto: Ang Tunay Na Kuwento / GMA Network)

Toni Gonzaga (Home Sweetie Home / ABS-CBN 2)

Tuesday Vargas (Loko Moko U / TV5)

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTOR IN A DRAMA PROGRAM

Alwyn Uytingco (Beki Boxer / TV5)

Coco Martin (Ikaw Lamang / ABS-CBN 2)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Dingdong Dantes (Ang Dalawang Mrs. Real / GMA Network)

Miguel Tanfelix (Niño / GMA Network)

Paulo Avelino (Sana Bukas Pa Ang Kahapon / ABS-CBN 2)

Sid Lucero (Katipunan / GMA News TV11)

OUTSTANDING PERFORMANCE BY AN ACTRESS IN A DRAMA PROGRAM

Bea Alonzo (Sana Bukas Pa Ang Kahapon / ABS-CBN 2)

Jennylyn Mercado (Rhodora X / GMA Network)

Lovi Poe (Ang Dalawang Mrs. Real / GMA Network)

Maja Salvador (The Legal Wife / ABS-CBN 2)

Maricel Soriano (Ang Dalawang Mrs. Real / GMA Network)


WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN