23rd Star Awards for Television nominees bared


Seven TV shows are vying for the Best Primetime TV Series award in the 23rd Star Awards for Television. ABS-CBN shows KahitIsang Saglit, Tayong Dalawa, Iisa Pa Lamang, May Bukas Pa, and EvaFonda will compete against GMA-7 shows Codename: Asero and Luna Mystika. &


Sa ika-23 taon ng Star Awards for Television 2009,muling pararangalan ng mga bumubuo ng Philippine Movie Pres Club (PMPC) ang mgapalabas pang-telebisyon na nagmarka sa isipan at kaaliwan ng Pilipino samakabagong panahon.

Nakatakdang ganapin ang gabi ng parangal ng 23rdPMPC Star Awards for Television 2009 sa November 29, 7 pm, saPagcor Grand Theater, Ninoy Aquino Avenue, Paranaque City.

Bilang pagpupugay sa mga kilalang personalidad sa industriya ng telebisyon, angmga Special Awards ay ipinagkakaloob ng PMPC sa mgasumusunod:

Ading Fernando Lifetime Achievement Award: Mr. JohnnyManahan

Excellence in Broadcasting Lifetime Achievement Award: VicePresident Noli de Castro

Sa taong ito ay may natatanging pagkilala ang PMPC Star Awards forTelevision sa itinuturing na institutional program (daily noontime VarietyShow) na nagkamit ng labinlimang (15) parangal o ’Star’trophy, bilang pinaka-mahusay, sa loob ng dalawampu’t tatlong taon ngpamamahagi ng Star Awards for TV mula noong 1987.


Ang PMPC Star Awards for Television 2009 Hall of Fame ay ipinagkakaloob sa EATBULAGA (ng TAPE,INC.), kasalukuyang isinasahimpapawid sa GMA-7 bilang daily noontime varietyshow.


Bilang pinaka-popular na mgapanoorin, sa evening primetime, maglalaban-laban ang mga naturang teleserye sakategoryang Best Primetime TV Series: Codename: Asero (GMA-7);Eva Fonda (ABS-CBN-2); Iisa Pa Lamang (ABS-CBN); KahitIsang Saglit (ABS-CBN); Luna Mystika (GMA-7); May Bukas Pa(ABS-CBN-2); at Tayong Dalawa (ABS-CBN).

Sa acting categories (Drama) aymaglalaban-laban para sa parangal ng PMPC-Star Awards for TV 2009 ang mgasumusunod:

BestDrama Actor:
Gerald Anderson, Your Song Presents: MyOnly Hope, ABS-CBN);
Christopher De Leon (Kahit Isang Saglit, ABS-CBN);
BaronGeisler (SRO Cinemaserye Presents: Suspetsa, GMA-7);
CocoMartin (Tayong Dalawa, ABS-CBN);
Albert Martinez (May BukasPa, ABS-CBN);
Diether Ocampo (Iisa Pa Lamang, ABS-CBN);
JerichoRosales (Kahit Isang Saglit, ABS-CBN)

BestDrama Actress:
Claudine Barretto (Iisa Pa Lamang, ABS-CBN);
AgotIsidro (Tayong Dalawa, ABS-CBN);
Angel Locsin(Only You, ABS-CBN);
Angelica Panganiban (Iisa Pa Lamang, ABS-CBN);
GinaPareño (Tayong Dalawa, ABS-CBN);
Cherry Pie Picache (Iisa PaLamang, ABS-CBN);
Cristine Reyes (Eva Fonda, ABS-CBN)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW


Best Single Performance by an Actor:

John Lloyd Cruz (Maalaala MoKaya: "Pedicab" episode, ABS-CBN);
JC de Vera (ObraPresents: JC de Vera, "Pretty Boy" episode, GMA-7);
ViceGanda (Maalaala Mo Kaya: "Bola" episode, ABS-CBN);
JorossGamboa (Maalaala Mo Kaya: "Bisikleta" episode, ABS-CBN);
RichardGomez (Obra Presents: Katrina Halili, "Bayaran" episode, GMA-7);
AlbertMartinez (Maalaala Mo Kaya: "Bisikleta" episode, ABS-CBN);
DietherOcampo (Maalaala Mo Kaya: "Lambat" episode, ABS-CBN);
JohnWayne Sace (Maalaala Mo Kaya: "Chess" episode, ABS-CBN)

Best Single Performance by an Actress:

GinaAlajar (Obra Presents: JC de Vera, "Pretty Boy" episode, GMA-7);
GretchenBarretto (Maalaala Mo Kaya: "Salamin" episode, ABS-CBN);
Alessandrade Rossi (Maalaala Mo Kaya: "Pedicab" episode, ABS-CBN);
SunshineDizon (Obra Presents: Sunshine Dizon, "Butch" episode, GMA-7);
JudyAnn Santos (Maalaala Mo Kaya: "Lason" episode, ABS-CBN);
LornaTolentino (Maalaala Mo Kaya: "Chess" episode, ABS-CBN);
CarminaVillarroel (Maalaala Mo Kaya: "Reseta" episode, ABS-CBN)

Narito ang listahan ng ibang mga nominado, sa iba’t ibangkategorya, sa 23rd Star Awards for Television 2009.

BEST CHILDREN SHOW:

1. Art Angel (GMA-7)

2. Batang Bibbo (GMA-7)

3. Kiddie Kwela (TV5)

4. Kids On Q! (Q11)

5. Sine ‘Skwela (ABS-CBN)

BEST CHILDREN SHOW HOST:

1. Pia Arcangel, Tonipet Gaba, and KrystalReyes (Art Angel, GMA-7)

2. Roxanne Barcelo (Batang Bibbo, GMA-7)

3. Bayani Agbayani (Kiddie Kwela, TV5)

4. TonipetGaba, Ella Guevarra, Romina de Jesus, David Hubalde, Sam Turingan, RenfordAlano, and Aria Cariño (Kids On Q, Q 11)

5. Tado Jimenez, Bombi Plata, and Shiela MayJunsay (Sine’Skwela, Studio 23)

BEST EDUCATIONAL PROGRAM:

1. Born To Be Wild(GMA-7)

2. Convergence (Net 25)

3. Kabuhayang Swak Na Swak (ABS-CBN)

4. Matanglawin(ABS-CBN)

5. Quickfire (Q11)

BEST EDUCATIONAL PROGRAMHOST:

1. Kim Atienza (Matanglawin, ABS-CBN)

2. Rosebud Benitez (Quickfire, Q 11)

3. Paolo Contis (Bilib Ka Ba NightsPresents: World Records, GMA-7)

4. Amy Perez and Gilbert Remulla (KabuhayangSwak Na Swak, ABS-CBN)

5. Dr.Ferdie Recio and Kiko Rustia (Born To Be Wild, GMA-7)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

6. Ramon "Bong" Revilla, Jr. (Kap’sAmazing Stories, GMA-7)

BEST TRAVEL SHOW:

1. Balik-Bayan (Q11)

2. Bread and Butter (UNTV 37)

3. Biyaheng Langit (IBC13)

4. Landmarks (Net 25)

5. Trip Na Trip (ABS-CBN)

BEST TRAVEL SHOW HOST:

1. Drew Arellano (Balik-Bayan, Q11)

2. Arlene Razon, Kitt Meily, and RodelFlordeliz (Bread and Butter, UNTV 37)

3. Rey Langit (Biyaheng Langit, IBC13)

4. Faye de Castro (Landmarks, Net 25)

5. Uma Khouny, Katherine de Castro, JaysonGainza, Kian Kazemi, and Franzen Fajardo (Trip Na Trip, ABS-CBN)

BEST REALITY PROGRAM:

1. Dare Duo (Q11)

2. Day Off (Q11)

3. OMG! (TV5)

4. Pinoy Records (GMA-7)

BEST REALITY PROGRAM HOST:

1. Ryan Agoncillo (Pinoy Fear Factor, ABS-CBN)

2. Paolo Bediones (Survivor Philippines, GMA-7)

3. Toni Gonzaga, Nikki Gil, and BillyCrawford (Pinoy Dream Academy - Season 2, ABS-CBN)

4. Marc Nelson and Rovilson Fernandez (DareDuo, Q11)

5. Manny Pacquiao and Chris Tiu (PinoyRecords, GMA-7)

BEST LIFESTYLE SHOW:

1. Events Incorporated (Q11)

2. FashionistasBy Heart (Q11)

3. House Life (Q11)

4. Life And Style (Q11)

5. Urban Zone (ABS-CBN)

6. Us Girls (Studio23)

BEST LIFESTYLE SHOW HOST:

1. Tim Yap and Sam Oh (EventsIncorporated, Q 11)

2. Heart Evangelista, Jocas de Leon, andSchinina Juban (Fashionistas By Heart, Q 11)

3. Tessa Prieto-Valdes (House Life, Q11)

4. Ricky Reyes (Life And Style, Q11)

5. Daphne Osmeña-Paez (Urban Zone, ABS-CBN)

6. Angel Aquino, Iya Villania, and CheskaGarcia (Us Girls, Studio23)

BEST MORNING SHOW:

1. Good Morning Kuya (UNTV37)

2. Home Page (Net 25)

3. One Morning (NBN 4)

4. Umagang Kay Ganda (ABS-CBN)

5. Unang Hirit(GMA-7)

BEST MORNING SHOW HOST:

1. Daniel Razon, Aida Gonzales, AllanEncarnacion, Rene Jose, Ryan Ramos, and Tony Arevalo (Good Morning,Kuya, UNTV 37)

2. Ros Olgado, Eunice Mariño, and Weng delaFuente (Home Page, Net 25)

3. Aljo Bendijo, Bobby Yan, Claudine Trillo,JM Rodriguez, Charlene Lontoc, and Veronica Baluyut-Jimenez (OneMorning, NBN 4)

4. Edu Manzano, Pinky Webb, BernadetteSembrano, Rica Peralejo, Donita Rose, Kim Atienza, Alex Santos, AnthonyTaberna, Winnie Cordero, and Ginger Conejero (Umagang Kay Ganda, ABS-CBN)

5. Arnold Clavio, Susie Entrata-Abrera, LynChing-Pascual, Rhea Santos, Jolina Magdangal, Winnie Monsod, Drew Arellano,Regine Tolentino, and Eagle (Unang Hirit, GMA-7)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

BEST PUBLIC AFFAIRS PROGRAM:

1. Harapan (ABS-CBN)

2. Probe Profiles (ABS-CBN)

3. Y-Speak (Studio23)

BEST PUBLIC AFFAIRS PROGRAMHOST:

1. Korina Sanchez and Ted Failon (Harapan, ABS-CBN)

2. Cheche Lazaro (Probe Profiles, ABS-CBN)

3. Bianca Gonzales (Y- Speak, Studio23)

BEST MAGAZINE SHOW:

1. Kapuso Mo, Jessica Soho(GMA-7)

2. Mel And Joey(GMA-7)

3. Moments (Net25)

4. Rated K (ABS-CBN)

5. The Beat (Q11)

BEST MAGAZINE SHOW HOST:

1. Jessica Soho (Kapuso Mo, Jessica Soho,GMA-7)

2. Mel Tiangco and Joey de Leon (Mel andJoey, GMA-7)

3. Gladys Reyes (Moments, Net25)

4. Korina Sanchez (Rated K, ABS-CBN)

5. IvanMayrina, Valerie Tan, Tonipet Gaba, and Miriam Quiambao (The Beat, Q11)

BEST DOCUMENTARY PROGRAM:

1. I Survived(ABS-CBN)

2. I-Witness: The GMA Documentaries(GMA-7)

3. Kalye: Mga Kuwento ngLansangan (ABS-CBN)

4. Reporter’s Notebook (GMA-7)

5. The Correspondents (ABS-CBN)

BEST DOCUMENTARY PROGRAMHOST:

1. Ces Oreña-Drilon (I Survived, ABS-CBN)

2. KaraDavid, Jay Taruc, Sandra Aguinaldo, and Howie Severino (I-Witness: TheGMA Documentaries, GMA-7)

3. Atom Araullo, Sol Aragones, and AnthonyTaberna (Kalye: Mga Kuwento Ng Lansangan, ABS-CBN)

4. Maki Pulido and Jiggy Manicad (Reporter’sNotebook, GMA-7)

5. Karen Davila, Abner Mercado, andBernadette Sembrano (The Correspondents, ABS-CBN)

BEST DOCUMENTARY SPECIAL:

1. Kidnap (ABS-CBN)

2. Mega Tatlong Dekada (ABS-CBN)

3. Newsmakers(GMA-7)

4. Summer Sarap(GMA-7)

5. WalangIwanan (ABS-CBN)

6. Walang Pera?(GMA-7)

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAM:

1. Bitag Live (UNTV 37)

2. Imbestigador (GMA-7)

3. Reunions (Q 11)

4. Wish Ko Lang(GMA-7)

5. Wonder Mom (ABS-CBN)

6. XXX: Xklusibo, XplosibongXpose(ABS-CBN)

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAMHOST:

1. Julius Babao, Henry Omaga-Diaz, and PinkyWebb (XXX: Xklusibo, Xplosibong Xpose, ABS-CBN)

2. Karen Davila (Wonder Mom, ABS-CBN)

3. MikeEnriquez (Imbestigador, GMA-7)

4. Vicky Morales (Wish Ko Lang, GMA-7)

5. Jessica Soho (Reunions, Q 11)

6. Ben Tulfo (Bitag Live, UNTV37)

BEST NEWS PROGRAM:

1. 24Oras (GMA-7)

2. Balitanghali (Q11)

3. Bandila (ABS-CBN)

4. IBC Express Balita (IBC 13)

5. Saksi: Liga Ng Katotohanan(GMA-7)

6. The Evening News (TV5)

7. TV PatrolLinggo (ABS-CBN)

8. TV Patrol World(ABS-CBN)

BEST MALE NEWSCASTER:

1. Martin Andanar (The Evening News, TV5)

2. JuliusBabao (TV Patrol World, ABS-CBN)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

3. Ted Failon (TV Patrol World, ABS-CBN)

4. Ivan Mayrina (News On Q, Q11)

5. Henry Omaga-Diaz (TV Patrol World,ABS-CBN)

6. Alex Santos (TV Patrol Linggo, ABS-CBN)

BEST FEMALE NEWSCASTER:

1. KarenDavila (TV Patrol World, ABS-CBN)

2. Vicky Morales (Saksi: Liga NgKatotohanan, GMA-7)

3. Precious Hipolito-Castelo (IBC ExpressBalita, IBC 13)

4. CesOreña-Drilon (Bandila, ABS-CBN)

5. Korina Sanchez (Bandila, ABS-CBN)

6. Mel Tiangco (24 Oras, GMA-7)

BEST YOUTH-ORIENTED PROGRAM:

1. Ka-Blog (GMA-7)

2. Lipgloss (TV5)

BEST HORROR / FANTASYPROGRAM:

1. Komiks Presents: Dragonna(ABS-CBN)

2. Komiks Presents: Flash Bomba(ABS-CBN)

3. Komiks Presents: Nasaan KaMaruja? (ABS-CBN)

4. Komiks Presents: Tiny Tony(ABS-CBN)

5. Komiks Presents: Varga(ABS-CBN)

6. Midnight DJ (TV5)

BEST TALENT SEARCH PROGRAM:

1. ShallWe Dance: The Celebrity Dance Challenge (TV 5)

2. Talentadong Pinoy (TV5)

BEST TALENT SEARCH PROGRAM HOST:

1. Lucy Torres-Gomez, Jon Avila, VictorBasa, and Arnell Ignacio (Shall We Dance: The Celebrity DanceChallenge, TV 5)

2. RyanAgoncillo (Talentadong Pinoy, TV 5)

3. Regine Velasquez and Ogie Alcasid (CelebrityDuets - Season 2, GMA-7)

BEST NEW MALE TV PERSONALITY:

1. JR de Guzman (Midnight DJ, TV 5)

2. Zyrus Desamparado (Lipgloss, TV5)

3. Zaijian Jaranilla (May Bukas Pa, ABS-CBN)

4. Xian Lim (Your SongPresents: My Only Hope, ABS-CBN)

5. Guji Lorenzana (Precious HeartsRomance Presents: Bud Brothers, ABS-CBN)

6. Jose Sarasola (Only You, ABS-CBN)

7. JC Tiuseco (Unang Hirit, GMA-7)

BEST NEW FEMALE TV PERSONALITY:

1. Maritoni Francisco (Kiddie Kwela,TV 5)

2. Schinina Juban (Fashionistas By Heart, Q11)

3. Cheska Ortega (Lipgloss, TV5)

4. Queenie Padilla (Totoy Bato,GMA7)

5. Patani (Ful Haus, GMA-7)

6. Maricar Reyes (Precious Hearts RomancePresents Presents: Bud Brothers, ABS-CBN)

7. CarmenSoo (Kahit Isang Saglit, ABS-CBN)

BEST CELEBRITY TALK SHOW:

1. Boy And Kris(ABS-CBN)

2. Ruffa And Ai(ABS-CBN)

3. Sharon(ABS-CBN)

4. Sis(GMA-7)

5. Spoon (Net25)

6. The Sweet Life (Q 11)

BEST CELEBRITY TALK SHOWHOST:

1. Boy Abunda and Kris Aquino (Boy AndKris, ABS-CBN)

2. Ruffa Gutierrez and Ai-Ai delas Alas (RuffaAnd Ai, ABS-CBN)

3. Sharon Cuneta (Sharon, ABS-CBN)

4. Janice de Belen, Gelli de Belen, andCarmina Villarroel (Sis, GMA-7)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

5. Janice de Belen (Spoon, Net25)

6. Lucy Torres-Gomez and Wilma Doesnt (TheSweet Life, Q11)

BEST VARIETY / GAMESHOW:

1. All StarK!, The P1M Videoke Challenge(GMA-7)

2. Pilipinas,Game KNB? (ABS-CBN)

3. Wowowee(ABS-CBN)

4. You AndMe Against The World (TV5)

BEST GAME SHOW HOST:

1. KrisAquino (Kapamilya: Deal Or No Deal, ABS-CBN)

2. JannoGibbs (Kakasa Ka Ba Sa Grade 5?, GMA-7)

3. RichardGomez (Family Feud, GMA-7)

4. Allan Kand Jaya (All Star K! The P1M Videoke Challenge, GMA-7)

5. EduManzano (Pilipinas, Game KNB?, ABS-CBN)

BEST GAG SHOW:

1. Banana Split (ABS-CBN)

2. Bubble Gang(GMA-7)

3. Goin’ Bulilit(ABS-CBN)

4. LokomokoHigh (TV 5)

5. NutsEntertainment (GMA-7)

6. WowMali (TV5)

BEST SHOWBIZ-ORIENTEDSHOW:

1. The Buzz(ABS-CBN)

2. Entertainment Live(ABS-CBN)

3. Juicy! (TV 5)

4. Showbiz Central (GMA-7)

5. SNN: Showbiz News Ngayon(ABS-CBN)

6. Startalk(GMA-7)

BEST MALE SHOWBIZ-ORIENTEDSHOW HOST:

1. BoyAbunda (SNN: Showbiz News Ngayon, ABS-CBN)

2. Joey de Leon (Startalk, GMA-7)

3. Raymond Gutierrez (Showbiz Central, GMA-7)

4. LuisManzano (Entertainment Live, ABS-CBN)

5. Mo Twister (Showbiz Central, GMA-7)

BEST FEMALE SHOWBIZ-ORIENTEDSHOW HOST:

1. KrisAquino (The Buzz, ABS-CBN)

2. ToniGonzaga (Entertainment Live, ABS-CBN)

3. BiancaGonzales (Entertainment Live, ABS-CBN)

4. PiaGuanio (Showbiz Central, GMA-7)

5. MarielRodriguez (Entertainment Live, ABS-CBN)

BEST COMEDY SHOW:

1. Everybody Hapi (TV 5)

2. Ful Haus (GMA-7)

3. Parekoy(ABS-CBN)

BEST COMEDY ACTOR:

1. OgieAlcasid (Bubble Gang, GMA-7)

2. Joeyde Leon (Nuts Entertainment, GMA-7)

3. JaysonGainza (Banana Split, ABS-CBN)

4. Pooh (Banana Split, ABS-CBN)

5. Vic Sotto (Ful Haus, GMA-7)

6. Michael V. (Bubble Gang, GMA-7)

BEST COMEDY ACTRESS:

1. EugeneDomingo (Everybody Hapi, TV 5)

2. AlexGonzaga (Everybody Hapi, TV5)

3. AngelicaPanganiban (Banana Split, ABS-CBN)

4. Pokwang (BananaSplit, ABS-CBN)

5. Rufa MaeQuinto (Bubble Gang, GMA-7)

6. SharleneSan Pedro (Goin’ Bulilit, ABS-CBN)

BEST DAYTIME DRAMA SERIES:

1. Ligaw Na Bulaklak (ABS-CBN)

2. Pieta (ABS-CBN)

3. Precious Hearts RomancePresents: Bud Brothers, "Stupid Cupid" episode (ABS-CBN)

4. Precious Hearts RomancePresents: Bud Brothers, "Pepper Roses" episode (ABS-CBN)

5. SineNovela Presents: Saan Darating Ang Umaga? (GMA-7)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

BEST DRAMA MINI-SERIES:

1. SRO CinemaseryePresents: Ganti(GMA-7)

2. SRO Cinemaserye Presents: Suspetsa (GMA-7)

3. Your Song Presents: Boystown(ABS-CBN)

4. Your Song Presents: My OnlyHope (ABS-CBN)

5. Your Song Presents: SomeoneLike You (ABS-CBN)

BEST DRAMA ANTHOLOGY:

1. Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN)

2. Maynila: Larawan Ng Bansa(GMA-7)

3. Obra (GMA-7)

BEST MUSICAL VARIETY SHOW:

1. ASAP ’08(ABS-CBN)

2. SOP Rules(GMA-7)

3. Walang Tulugan with the Master Showman(GMA-7)

BEST MALE TV HOST:

1. Ogie Alcasid (SOP Rules, GMA-7)

2. AllanK (Eat Bulaga, GMA-7)

3. Luis Manzano (ASAP ’08, ABS-CBN)

4. German Moreno (Walang Tulugan with theMaster Showman, GMA-7)

5. Vic Sotto (Eat Bulaga, GMA-7)

BEST FEMALE TV HOST:

1. Julia Clarete (Eat Bulaga, GMA-7)

2. Valerie Concepcion (Wowowee, ABS-CBN)

3. Toni Gonzaga (ASAP ’08, ABS-CBN)

4. Pia Guanio (Eat Bulaga, GMA-7)

5. RegineVelasquez (SOP Rules, GMA-7)

BEST TV STATION:

1. ABS-CBN

2. GMA-7

3. IBC 13

4. NBN 4

5. NET 25

6. Q 11

7. RPN 9

8. STUDIO 23

9. TV5

10. UNTV37


WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN