Eugene Domingo scores her second nomination for Best Actress at the 8th Asian Film Awards

Si Eugene Domingo ang nag-iisang Pilipino na nominado sa 8th Asian Film Awards. Nakakuha siya ng nominasyon sa kategoryang Best Actress para sa pagganap niya sa Barber’s Tale.


Nominado si Eugene Domingo sa Best Actress category ng 8th Asian Film Awards.

Ito ay para sa pagganap niya sa pelikulang Barber’s Tale.

Ito ang ikalawang pagkakataon na na-nominate si Eugene sa Asian Film Awards

Noong 2012 ay na-nominate at nanalo siya bilang People’s Choice Best Actress para sa pagganap niya sa Ang Babae Sa Septic Tank.

Noong 2013 naman ay nagwagi sina Nora Aunor at Eddie Garcia bilang Best Actress at Best Actor para sa pagganap nila sa Thy Womb at Bwakaw, respectively.

Ngayong 2014, tanging si Eugene ang nakakuha ng nominasyon mula sa Pilipinas.

Makakalaban niya sa kategoryang Best Actress sina Han Hyo-joo (Cold Eyes, South Korea), Paw Hee Ching (Rigor Mortis, Hong Kong), Yoko Maki (The Ravine of Goodbye, Hong Kong), at Zhang Zi Yi (The Grandmaster, Hong Kong/Mainland China).

Ang Singaporean film na Ilo Ilo—na tumatalakay sa relasyon ng isang Singaporean boy at ng kanyang Pinay na yaya—ay nakakuha ng dalawang nominasyon: Best Director para kay Anthony Chen at Best Supporting Actress para kay Yeo Yann Yann.

Ilan pa sa mga pamilyar na pangalan, para sa mga Pinoy, na kabilang sa listahan ng mga nominado ay ang Chinese actress na si Zhang Zi Yi, na napanood sa mga pelikulang Crouching Tiger, Hidden Dragon (2000) at Rush Hour 2 (2001); ang Hong Kong actor na si Tony Leung (Infernal Affairs trilogy); at ang South Korean idol na si Siwan ng ZE:A.

Gaganapin ang awarding ceremony ng 8th Asian Film Awards sa March 27, 2014, sa City of Dreams casino resort, Macau.

Ito ang listahan ng mga nominado sa 8th Asian Film Awards:

Best Film

No Man’s Land (China)

The Grandmaster (Hong Kong/China)

The Great Passage (Japan)

The Lunchbox (India)

Snowpiercer (South Korea)

Stray Dogs (Taiwan)

Best Director

Bong Joon-ho, Snowpiercer (South Korea)

Anthony Chen, Ilo Ilo (Singapore)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Koreeda Hirokazu, Like Father, Like Son (Japan)

Tsai Ming-liang, Stray Dogs (Taiwan)

Wong Kar-wai, The Grandmaster (Hong Kong/China)

Best Actor

Fukuyama Masaharu, Like Father, Like Son (Japan)

Irfan Khan, The Lunchbox (India)

Lee Kang Sheng, Stray Dogs (Taiwan)

Tony Leung, The Grandmaster (Hong Kong/China)

Song Kang-ho, The Attorney (South Korea)

Best Actress

Eugene Domingo, Barber’s Tale (Philippines)

Han Hyo-joo, Cold Eyes (South Korea)

Paw Hee Ching, Rigor Mortis (Hong Kong)

Yoko Maki, The Ravine of Goodbye (Japan)

Zhang Zi Yi, The Grandmaster (Hong Kong/China)

Best Newcomer

Choi Hon-Yick, The Way We Dance (Hong Kong)

Im Si-wan, The Attorney (South Korea)

Jiang Shuying, So Young (China)

Kinoshita Misaki, The Backwater (Japan)

Ninomiya Keita, Like Father, Like Son (Japan)

Best Supporting Actor

Mark Chao, So Young (China)

Huang Bo, No Man’s Land (China)

Jung Woo Sung, Cold Eyes (South Korea)

Odagiri Joe, The Great Passage (Japan)

Tsumabuki Satoshi, Tokyo Family (Japan)

Best Supporting Actress

Aoi Yu, Tokyo Family (Japan)

Mavis Fan, Will You Still Love Me Tomorrow? (Taiwan)

Kim Young-ae, The Attorney (South Korea)

Nikaido Fumi, Why Don’t You Play In Hell? (Japan)

Yeo Yann Yann, Ilo Ilo (Singapore)

Best Screenwriter

Ritesh Batra, The Lunchbox (India)

Bong Joon-ho and Kelly Masterson, Snowpiercer (South Korea)

Li Qiang, So Young (China)

Watanabe Kensaku, The Great Passage (Japan)

Wong Kar-wai, Zou Jingzhi, and Xu Haofeng, The Grandmaster (Hong Kong/China)

Best Cinematographer

Cold Eyes (South Korea)

Stray Dogs (Taiwan)

The Grandmaster (Hong Kong/China)

Rigor Mortis (Hong Kong)

Harmony Lessons (Kazakhstan)

Best Production Designer

The Grandmaster (Hong Kong/China)

No Man’s Land (China)

Why Don’t You Play In Hell? (Japan)

Young Detective Dee: Rise of the Sea Dragon (Hong Kong/China)

Snowpiercer (South Korea)

Best Composer

What They Don’t Talk About When They Talk About Love (Indonesia)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Run Milkha Run (India)

The Grandmaster (Hong Kong/China)

Best Editor

The Grandmaster (Hong Kong/China)

No Man’s Land (China)

Why Don’t You Play In Hell? (Japan)

Rigor Mortis (Hong Kong)

Cold Eyes (South Korea)

Best Visual Effects

Real (Japan)

The Grandmaster (Hong Kong/China)

Rigor Mortis (Hong Kong)

Mr. Go (South Korea)

Young Detective Dee: Rise of the Sea Dragon (Hong Kong/China)


WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN