Ploning and Boses dominate 6th Golden Screen Awards nominations

Ploning (above) and Boses (below) got the most number of nominations, 12 each, in this year's Golden Screen Awards.


Nangunguna ang pelikulang Ploning at Boses sa listahan ng mga nominado para sa 6th Golden Screen Awards ng Entertainment Press Society Incorporated (ENPRESS).

Parehong nakakuha ng 12 nominations ang Ploning at Boses. Bukod sa dalawang pelikulang ito, kabilang sa mga nominado para sa Best Motion Picture (Drama) ang Brutus, Concerto, Jay, 100, at Yanggaw.

Sa kategoryang Best Motion Picture (Musical or Comedy), maglalaban-laban naman ang A Very Special Love, Fuchsia, at My Best Friend's Girlfriend.

Sa pinakabagong kategoryang Best Motion Picture (Animation) ng Golden Screen Awards, magtutunggali naman ang Dayo at Urduja.

Pinangunahan ng mga sikat at batikang artista ang listahan ng mga nominado para sa Best Performance by an Actress in a Leading Role (Drama). Ito ay sina Judy Ann Santos (Ploning), Sharon Cuneta (Caregiver), Dawn Zulueta (Magkaibigan), Mylene Dizon (100), Jodi Sta. Maria (Sisa), at Anita Linda (Adela).

Sa kategoryang Best Performance by an Actress in a Leading Role (Musical or Comedy) naman, kabilang sa mga nominado sina Ai-Ai de las Alas (Ang Tanging Ina N'yong Lahat), Marian Rivera (My Best Friend's Girlfriend), Ruffa Gutierrez (My Monster Mom), Sarah Geronimo (A Very Special Love), Toni Gonzaga (My Only U), Boots Anson Roa (Love Birds), at Gloria Romero (Fuchsia).

Para naman sa Best Performance by an Actor in a Leading Role (Drama), pumasok sina Baron Geisler (Jay), Carlo Aquino (Carnivore), Christopher de Leon (Magkaibigan), Jay Aquitania (Concerto), Jericho Rosales (Baler), Ronnie Lazaro (Yanggaw), at Yul Servo (Torotot).

Samantalang sa Best Performance by an Actor in Leading Role (Musical or Comedy), labanan naman ito ng mga beterano at kabataan sa pangunguna nina Eddie Garcia at Robert Arevalo (Fuchsia), John Lloyd Cruz (A Very Special Love), at Sam Milby (My Big Love).

Pinangunahan naman nina KC Concepcion (For The First Time), Yna Asistio (Concerto), Fritz Arvhie Chavez (Dose),atKenjie Garcia (Ang Lihim ni Antonio) ang mga nominado para sa Breakthrough Performance by an Actress or Actor.

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Narito ang official list of nominees ng 6th Golden Screen Awards na gaganapin sa April 30 sa Metro Bar, West Avenue, Quezon City:

Best Motion Picture—Drama

100 (Martinez-Rivera Films)

Boses (Erasteo Films Production)

Brutus (Bonfire Productions)

Concerto (Digital Spirit Films)

Jay (Pasion Para Pelicula Productions)

Ploning (Panoramanila Pictures)

Yanggaw (Strawdogs Studio Production Films)

Best Motion PictureMusical or Comedy

A Very Special Love (Star Cinema)

Fuchsia (APT Entertainment)

My Best Friend's Girlfriend (GMA Films & Regal Films)

Best Motion PictureAnimation

Dayo (Cutting Edge Production)

Urduja (APT Entertainment )

Best Performance by an Actress in a Leading RoleDrama

Sharon Cuneta (Caregiver)

Mylene Dizon (100)

Anita Linda (Adela)

Judy Ann Santos (Ploning)

Jodi Sta. Maria (Sisa)

Dawn Zulueta (Magkaibigan)

Best Performance by an Actor in a Leading RoleDrama

Carlo Aquino (Carnivore)

Jay Aquitania (Concerto)

Christopher de Leon (Magkaibigan)

Baron Geisler (Jay)

Ronnie Lazaro (Yanggaw)

Jericho Rosales (Baler)

Yul Servo (Torotot)

Best Performance by an Actress in a Leading RoleMusical or Comedy

Ai-Ai delas Alas (Ang Tanging Ina N'yong Lahat)

Sarah Geronimo (A Very Special Love)

Toni Gonzaga (My Only U)

Ruffa Gutierrez (My Monster Mom)

Marian Rivera (My Best Friend's Girlfriend)

Boots Anson Roa (Love Birds)

Gloria Romero (Fuchsia)

Best Performance by an Actor in a Leading RoleMusical or Comedy

Robert Arevalo (Fuchsia)

John Lloyd Cruz (A Very Special Love)

Eddie Garcia (Fuchsia)

Sam Milby (My Big Love)

Best Performance by an Actress in a Supporting Role—Drama, Musical or Comedy

Tetchie Agbayani (Yanggaw)

Mylene Dizon (Ploning)

Eugene Domingo (100)

Cherry Pie Picache (Boses)

Flor Salanga (Jay)

Tessie Tomas (100)

Best Performance by an Actor in a Supporting RoleDrama, Musical or Comedy

Ricky Davao (Boses)

John Estrada (Caregiver)

Emilio Garcia (Walang Kawala)

Coco Martin (Jay)

Yul Servo (Brutus)

Breakthrough Performance by an Actress

Yna Asistio (Concerto)

KC Concepcion (For The First Time)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Rhea Medina (Brutus)

Chariz Solomon (My Best Friend's Girlfriend)

Breakthrough Performance by an Actor

Cedric Amit (Ploning)

Coke Bolipata (Boses)

Fritz Arvhie Chavez (Dose)

Julian Duque (Boses)

Bojong Fernandez (Ploning)

Kenjie Garcia (Ang Lihim ni Antonio)

Timothy Mabalot (Brutus)

Best Direction

Dante Nico Garcia (Ploning)

Tara Illenberger (Brutus)

Ellen Ongkeko Marfil (Boses)

Chris Martinez (100)

Cathy Garcia Molina (A Very Special Love)

Francis Pasion (Jay)

Richard Somes (Yanggaw)

Best Original Screenplay

Chris Martinez (100)

Froilan Medina, Rody Vera (Boses)

Ricky Lee (Fuchsia)

Francis Pasion (Jay)

Dante NicoGarcia, Benjamin Lingan (Ploning)

Richard Somes, Dwight Gaston (Yanggaw)

Best Screenplay Adaptation

Roy Iglesias (Baler)

Paul Alexander Morales (Concerto)

Frank Rivera (Sisa)

Ramon Entienza (Urduja)


Best Cinematography

Charlie Peralta (Ploning)

Joey Abello (Brutus)

Regiben Romana (Concerto)

Hermann Claravall, Lyle Sacris (Yanggaw)

Carlo Mendoza (Jay)

Nap Jamir II (Boses)

Larry Manda (100)

Best Editing

Danny Añonuevo (Ploning)

Fiona Borres, Tara Illenberger (Brutus)

Ike Veneracion (100)

Laz Andre/ Arthmael (Concerto)

Orlean Joseph Tan (Boses)

Francis Pasion, Kats Serraon, Chuck Gutierrez (Jay)

Borgy Torre (Yanggaw)

Best Production Design

Raymund George Fernandez (Ploning)

Michael Espanol, Donald Camon, Rashim Gumacal (Yanggaw)

Fritz Silorio (Brutus)

Gerry Santos (Concerto)

Aby Jamnague-Rivera (100)

Bianca Gonzales (Boses)

Best Sound

Mike Lim (Brutus)

Allan Marcelo Hidalgo, Orlean Joseph Tan (Boses)

Jethro Joaquin, Ronald de Asis (Concerto)

Mac Vasquez (100)

Mike Idioma (Ploning)

Joey Santos (Yanggaw)

Best Musical Score

Jed Balsamo (Concerto)

Jessie Lasaten (Ploning)

Mon Faustino, Noel Zarate (Urduja)

Jourdan Petalver (Boses)

Von de Guzman (Yanggaw)

Joey Ayala (Brutus)

Best Visual Effects

Roadrunner Network, Inc. (Kulam)

Ramon Entienza, Amelia Fortes (Urduja)

Robert Quilao (Dayo)

Best Original Song

"Babae Ako" from the movie Urduja; written and composed by Joey de Leon and Ogie Alcasid, and performed by Regine Velasquez

"Lipad" from the movie Dayo; music by Jessie Lasaten, lyrics by Temi Abad Jr., and performed by Lea Salonga

"Ngayon, Bukas at Kailanman" from the movie Baler; music by Louie Ocampo, lyrics by Edith Gallardo, and performed by Sarah Geronimo

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

"Hardest Part" from the movie 100; composed and interpreted by Ricci Chan

"Naroon Ka" from the movie Fuchsia; words and music by Von de Guzman and performed by Springfield.

Lino Brocka Lifetime Achievement Award — Anita Linda


WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN