GMA-7 dominates 8th Golden Screen TV Awards; Amaya and Mara Clara win outstanding drama series

The Winners: (L-R) Dennis Trillo, Outstanding Drama Actor for Sinner Or Saint; Lorna Tolentino, Outstanding Drama Actress for Minsan Lang Kita Iibigin; Gina Alajar, Outstanding Supporting Actress in A Drama Series for Amaya; Helen Gamboa, Outstanding Single Performance By An Actress for "Parol" episode of Maalaala Mo Kaya; Tito Sotto, Lifetime Achievement Awardee; John L


Humakot ng 26 na tropeyo ang GMA-7 at ang news channel nitong GMA News TV sa 8th Golden Screen TV Awards ng Entertainment Press Society (ENPRESS).

Ginanap ang awarding ceremonies kagabi, November 29, sa Teatrino Promenade sa Greenhills, San Juan.

Ang rival networks ng GMA-7 na ABS-CBN ay nagkamit ng 14 awards, samantalang ang TV5 ay nakakuha ng pito.

Dalawa ang nakuha ng Lifestyle Network, cable channel ng ABS-CBN, at isa naman ang napanalunan ng UNTV.

Pinaghatian ng Kapuso at Kapamilya networks ang awards sa Drama category.

Outstanding Original Drama Series ang epicserye ng GMA-7 na Amaya, samantalang Outstanding Adapted Drama Series naman ang Mara Clara ng ABS-CBN.

Si Lorna Tolentino ang nagwagi sa kategoryang Outstanding Actress in a Drama Series para sa primetime series na Minsan Lang Kita Iibigin ng ABS-CBN.

Si Dennis Trillo naman ang Outstanding Actor in a Drama Series para sa afternoon soap na Sinner Or Saint ng GMA-7.

Ang longest-running noontime show na Eat Bulaga! (GMA-7) ang itinanghal na Outstanding Variety Program.

Samantalang ang ASAP Rocks (ABS-CBN) ang nanalong Outstanding Musical Program.

Sina Vic Sotto at Julia Clarete ng Eat Bulaga! ang napiling Outstanding Male and Female Hosts In a Musical or Variety Program.

Ang Pepito Manaloto ang nagwaging Outstanding Comedy Program at ang Bubble Gang ang nanalong Outstanding Gag Show. Parehong sa GMA-7 ipinalalabas ang dalawang programa.

Si Ogie Alcasid ng Bubble Gang ang Outstanding Comedy Actor, at si Angelica Panganiban naman ng Banana Split ang Outstanding Comedy Actress.

Narito ang kumpletong listahan ng mga nanalo sa 8th Golden Screen Awards:

Outstanding Educational Program:
Batibot (TV5)

Outstanding Educational Program Host:
Drew Arellano, AHA! (GMA-7)

Outstanding Lifestyle Program:
Sharon At Home (Lifestyle Network)

Outstanding Lifestyle Program Host:
Sharon Cuneta, Sharon At Home (Lifestyle Network)

Outstanding Celebrity Talk Program:
Tonight with Arnold Clavio (GMA News TV)

Outstanding Celebrity Talk Program Host:
Arnold Clavio, Tonight With Arnold Clavio (GMA News TV)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Outstanding Documentary Program:
I-Witness: "Gintong Putik" (GMA-7 )

Outstanding Documentary Program Host:
Kara David, I-Witness (GMA-7)

Outstanding News Program:
24 Oras (GMA-7)

Outstanding Male News Presenter:
Daniel Razon, Ito ang Balita (UNTV)

Outstanding Female News Presenter:
Cheryl Cosim, Aksyon (TV5)

Outstanding Public Affairs Program:
Brigada: Education Special (GMA News TV)

Outstanding Public Affairs Program Host:
Winnie Monsod, Bawal Ang Pasaway Kay Mareng Winnie (GMA News TV)

Outstanding Magazine Program:
Kapuso Mo Jessica Soho (GMA-7)

Outstanding Magazine Program Host:
Jessica Soho, Kapuso Mo Jessica Soho (GMA-7)

Outstanding News Magazine Program:
Journo: "Burial for Marcos" (TV5)

Outstanding News Magazine Program Host:
Luchi Cruz-Valdez, Journo: "Burial for Marcos" (TV5)

Outstanding Crime/Investigative Program:
XXX (ABS-CBN)

Outstanding Crime/Investigative Program Host:
Anthony Taberna, XXX (ABS-CBN)

Outstanding Natural History/Wildlife Program:
Matanglawin: Donsol (ABS-CBN)

Outstanding Natural History/Wildlife Program Host:
Kim Atienza, Matanglawin (ABS-CBN)

Outstanding Public Service Program:
Wish Ko Lang (GMA-7)

Outstanding Public Service Program Host:
Vicky Morales, Wish Ko Lang (GMA-7)

Outstanding Gag Program:
Bubble Gang (GMA-7)

Outstanding Supporting Actor in a Gag or Comedy Program:
John Lapus, Show Me Da Manny (GMA 7)

Outstanding Supporting Actress in a Gag or Comedy Show:
Chariz Solomon, Jejemom (GMA-7)

Outstanding Comedy Program:
Pepito Manaloto (GMA-7)

Outstanding Performance by an Actor in a Gag or Comedy Program:
Ogie Alcasid, Bubble Gang (GMA-7)

Outstanding Performance by an Actress in a Gag or Comedy Program:
Angelica Panganiban, Banana Split (ABS-CBN)

Outstanding Adapted Reality/Competition Program:
Survivor Philippines Celebrity Showdown (GMA-7)

Outstanding Adapted Reality/Competition Program Host:
Luis Manzano, Pilipinas Got Talent (ABS-CBN)

Outstanding Original Reality Competition Program:
Talentadong Pinoy (TV5)

Outstanding Original Reality Competition Program Host:
Ryan Agoncillo, Talentadong Pinoy (TV5)

Outstanding Showbiz Talk Program:
The Buzz (ABS-CBN)

Outstanding Showbiz Talk Program Host:
Boy Abunda, The Buzz (ABS-CBN)

Outstanding Breakthrough Performance by an Actor:
Alden Richards, Alakdana (GMA-7)

Outstanding Breakthrough Performance by an Actress:
Ritz Azul, Nagbabagang Bulaklak (TV5)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Outstanding Variety Show:
Eat Bulaga! (GMA-7)

Outstanding Musical Program:
ASAP Rocks (ABS-CBN)

Outstanding Male Host in a Musical or Variety Program:
Vic Sotto, Eat Bulaga! (GMA-7)

Outstanding Female Host in a Musical or Variety Program:
Julia Clarete, Eat Bulaga! (GMA-7)

Outstanding Original Drama Series:
Amaya (GMA-7)

Outstanding Adapted Drama Series:
Mara Clara (ABS-CBN)

Outstanding Single Drama/Telemovie Program:
Maalaala Mo Kaya: "Silbato" (ABS-CBN)

Outstanding Supporting Actor in a Drama Series:
Gabby Eigenmann, Munting Heredera (GMA-7)

Outstanding Supporting Actress in a Drama Series:
Gina Alajar, Amaya (GMA-7)

Outstanding Performance by an Actor in a Single Drama/Telemovie Program:
Coco Martin, Maalaala Mo Kaya: "Silbato" (ABS-CBN)

Outstanding Performance by an Actress in a Single Drama/Telemovie Program:
Helen Gamboa, Maalaala Mo Kaya: "Parol" (ABS-CBN)

Outstanding Actor in A Drama Series:
Dennis Trillo, Sinner or Saint (GMA-7)

Outstanding Actress in A Drama Series:
Lorna Tolentino, Minsan Lang Kitang Iibigin (ABS-CBN)

SPECIAL AWARDS:

Lifetime Achievement Award for News - Noli De Castro (ABS-CBN)

Lifetime Achievement Award for Entertainment/Comedy - Tito, Vic & Joey (GMA-7)

Lifetime Achievement Award for Drama - Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN)


WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN