ABS-CBN sweeps 26th Star Awards for TV; Nora Aunor and Helen Gamboa tie for Best Drama Actress

26th Star Awards For TV winners: (L-R) Noni Buencamino, Best Single Performance By An Actor, Maalaala Mo Kaya; Toni Gonzaga, Best Female TV Host for ASAP 2012; Arjo Atayde, Best New Male TV Personality for Maalaala Mo Kaya; Xyriel Manabat, Best Child Performer for 100 Days To Heaven; Ms. Cory Vidanes, ABS-CBN channel head; Helen Gamboa, Best Drama Actress for Walang Hanggan; Nora Aun


Muli na namang humakot ng awards ang ABS-CBN sa katatapos lamang na 26th PMPC Star Awards for TV kagabi, November 18, sa Henry Lee Irwin Theater ng Ateneo De Manila University.

Tatlumpung tropeyo ang napanalunan ng Kapamilya network, kabilang na ang Best TV Station.

Naambunan naman ng mangilan-ngilang awards ang GMA-7 (siyam), TV5 (lima), at NET25 (isa).

Nag-tie bilang Best Drama Actress ang mga beteranang aktres na sina Nora Aunor (Sa Ngalan Ng Ina ng TV5) at Helen Gamboa (Walang Hanggan ng ABS-CBN).

Best Drama Actor naman si Jericho Rosales para sa kanyang pagganap sa Dahil Sa Pag-ibig (ABS-CBN).

Ang epicserye ng GMA-7 na Amaya ang nagwaging Best Drama Series, kahit na ang lead star nitong si Marian Rivera ay hindi nakakuha ng nominasyon bilang Best Drama Actress.

Sa halip ay si Rochelle Pangilinan ang na-nominate sa naturang kategorya.

Hinakot naman ng ABS-CBN sitcom na Toda Max ang awards para sa comedy/gag show category: Best Comedy/Gag Show, Best Comedy Actor para kay Robin Padilla, at Best Comedy Actress para kay Pokwang (ka-tie si Rufa Mae Quinto para sa Bubble Gang ng GMA-7).

Si Xyriel Manabat ang itinanghal na Best Child Performer para sa kanyang lead role sa 100 Days To Heaven (ABS-CBN). Nominated din bilang Best Drama Actress ang Kapamilya child actress.

Parehong nag-uwi ng tropeyo ang mag-inang Sylvia Sanchez at Arjo Atayde para sa kanilang pagganap sa magkaibang episodes ng Maalaala Mo Kaya (ABS-CBN).

Si Sylvia ay nagwagi sa kategoryang Best Single Performance By An Actress para sa "Aswang" episode ng MMK, samantalang si Arjo naman ang nanalong Best New Male TV Personality para sa "Bangka" episode.

Double winners naman sina Billy Crawford at Vice Ganda para sa kanilang paghu-host.

Si Billy ay nanalong Best Male TV Host para sa Sunday variety show na ASAP 2012 at Best Talent Search Program Host (kasama si Luis Manzano) para sa star-search program na Pilipinas Got Talent. (Parehong ABS-CBN ang dalawang shows.)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Si Vice naman ay pinarangalan bilang Best Reality/Game Show Host, kasama ng iba pang hosts ng It’s Showtime, at Best Male Celebrity/Showbiz-Oriented Talk Show Host para sa Gandang Gabi Vice. (Parehong ABS-CBN ang dalawang shows.)

Ang nagsilbing hosts ng programa na sina Aga Muhlach,Toni Gonzaga, at Kris Aquino ay pare-parehong nakasungkit din ng awards.

Si Toni ay nanalong Best Female TV Host para sa ASAP 2012, si Kris ay nagwaging Best Female Celebrity/Showbiz-Oriented Talk Show Host para sa Kris TV, at si Aga naman ay itinanghal na Male Star of the Night.

Ipalalabas ang 26th PMPC Star Awards for TV sa Sunday’s Best ng ABS-CBN sa November 25, Linggo.

Ang Star Awards for TV ay taunang ipinamamahagi ng Philippine Movie Press Club (PMPC), isang grupo ng entertainment writers sa pamumuno ng kasalukuyang presidente nitong si Roldan Castro.

Narito ang listahan ng mga nanalo sa 26th PMPC Star Awards for TV:

Best TV Station: ABS-CBN
Best Drama Series: Amaya (GMA)
Best Drama Actor: Jericho Rosales (Dahil Sa Pag-Ibig, ABS-CBN)
Best Drama Actress (tie): Nora Aunor (Sa Ngalan Ng Ina, TV5) & Helen Gamboa (Walang Hanggan, ABS-CBN)
Best Child Performer: Xyriel Manabat (100 Days To Heaven, ABS-CBN)
Best Comedy/Gag Show: Toda Max (ABS-CBN)
Best Comedy Actor: Robin Padilla (Toda Max, ABS-CBN)
Best Comedy Actress (tie): Pokwang (Toda Max, ABS-CBN) & Rufa Mae Quinto (Bubble Gang, GMA)

Best Single Performance By An Actor: Noni Buencamino (Maalaala Mo Kaya: “Sapatos” episode, ABS-CBN)
Best Single Performance By An Actress: Sylvia Sanchez (Maalaala Mo Kaya: “Aswang” episode, ABS-CBN)
Best New Female TV Personality : Divine Lee (Extreme Makeover Home Edition Philippines, TV5)
Best New Male TV Personality: Arjo Atayde (Maalaala Mo Kaya: “Bangka” Episode, ABS-CBN)
Best Drama Anthology: Untold Stories Mula Sa Face To Face (TV 5)
Best Musical/Variety Show: ASAP 2012 (ABS-CBN)
Best Male TV Host: Billy Crawford (ASAP 2012, ABS-CBN)
Best Female TV Host: Toni Gonzaga (ASAP 2012 , ABS-CBN)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Best Public Service Program: Wish Ko Lang! (GMA)
Best Public Service Program Host: Atty. Persida Acosta (Public Atorni: Asunto O Areglo, TV5)
Best Reality/Game Show: It’s Showtime (ABS-CBN)
Best Reality/Game Show Host: Vice Ganda, Anne Curtis, Vhong Navarro, Billy Crawford, Karylle, Kim Atienza, Jugs Jugueta, Teddy Corpuz, Ryan Bang, Jhong Hilario, Coleen Garcia, Joy Rendon (It’s Showtime, ABS-CBN)
Best Talent Search Program: Talentadong Pinoy (TV5)
Best Talent Search Program Host: Luis Manzano, Billy Crawford (Pilipinas Got Talent Season 3, ABS-CBN)
Best Youth Oriented Show: Luv U (ABS-CBN)

Best Educational/Children Show: Matanglawin (ABS-CBN)
Best Educational/Children Show Host: Kim Atienza (Matanglawin, ABS-CBN)
Best Celebrity/Showbiz Oriented Talk Show: The Buzz (ABS-CBN)
Best Male Celebrity/Showbiz Oriented Talk Show Host: Vice Ganda (Gandang Gabi Vice, ABS-CBN)
Best Female Celebrity/Showbiz Oriented Talk Show Host: Kris Aquino (Kris TV, ABS-CBN)
Best Magazine Show: Kapuso Mo, Jessica Soho (GMA)
Best Magazine Show Host: Jessica Soho (Kapuso Mo Jessica Soho, GMA)
Best Horror/Fantasy Program: Wansapanataym (ABS-CBN)

Best News Program: TV Patrol (ABS-CBN)
Best Male Newscaster: Ted Failon (TV Patrol, ABS-CBN)
Best Female Newscaster: Vicky Morales (Saksi, GMA)
Best Public Affairs Program: The Bottomline With Boy Abunda (ABS-CBN)
Best Public Affairs Program Host: Boy Abunda (The Bottomline With Boy Abunda, ABS-CBN)
Best Lifestyle/Travel Show: Landmarks (Net 25)
Best Lifestyle/Travel Show Host: Richard Gutierrez (Pinoy Adventure, GMA)
Best Documentary Program: I-Witness (GMA)
Best Documentary Program Host: Kara David, Howie Severino, Jay Taruc, Sandra Aguinaldo (I-Witness, GMA)
Best Documentary Special: Cheche Lazaro Presents Edsa At Pinoy (ABS-CBN)
Best Morning Show: Umagang Kay Ganda (ABS-CBN)
Best Morning Show Host: Alex Santos, Bernadette Sembrano, Anthony Taberna, Winnie Cordero, Andrei Felix, Venus Raj, Iya Villania, Bianca Gonzalez, Gerry Baja, Ariel Ureta, Mj Felipe, Edmund Rosales (Umagang Kay Ganda, ABS-CBN)

Special Awards
Ading Fernando Lifetime Achievement Award: Gloria Romero
Excellence In Broadcasting Award: Tina Monzon-Palma
Natatanging Alagad Ng Telebisyon: German Moreno
Posthumous Award: Dolphy

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Celebrity Skin of the Night (Male/Female Sexy Stars of the Night): Ryan Bang & KC Concepcion
Male/Female Face of the Night: Bryan Termulo & Ai-Ai delas Alas
Male/Female Star of the Night: Aga Muhlach & Ruffa Gutierrez


WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN