Nora Aunor and Eddie Garcia nominated at the 7th Asian Film Awards

Dalawang nominasyon ang nakuha ng Pilipinas sa 7th Asian Film Awards: Best Actor para kay Eddie Garcia para sa pagganap niya sa Bwakaw at Best Actress para kay Nora Aunor para sa Thy Womb.


Lumabas na ang listahan ng mga nominado para sa 7th Asian Film Awards.

Nominado mula sa Pilipinas ang award-winning actors na sina Nora Aunor and Eddie Garcia.

Nominado bilang Best Actress si Nora para sa pagganap niya sa Thy Womb, samantalang si Eddie naman ay nominado sa kategoryang Best Actor para sa Bwakaw.

Parehong critically-acclaimed ang mga pelikulang tinampukan nina Nora at Eddie, na umikot na sa iba’t ibang international film festivals.

Ang Thy Womb ay naging kalahok sa Venice International Film Festival noong isang taon; habang ang Bwakaw naman ang naging entry ng Pilipinas sa Best Foreign Language Film category sa 2013 Oscar Award.

Ang Asian Film Awards ay inoorganisa ng Hong Kong International Film Festival Society.

Ito rin ang award-giving body na nagbigay ng parangal last year kay Shamaine Centenera-Buencamino bilang Best Supporting Actress para sa Niño, at Best Actress People’s Choice Award para kay Eugene Domingo para naman sa Ang Babae sa Septic Tank.

Nakatakdang ganapin ang awarding ceremony para sa 7th Asian Film Awards sa March 18, sa Hong Kong.

Narito ang kumpleto ng listahan ng mga nominado sa 7th Asian Film Awards:

Best Film
Drug War (China)
Gangs Of Wasseypur Part 1 & 2 (India)
Mystery (China)
Outrage Beyond (Japan)
Pieta (South Korea)

Best Director
Anurag Kashyap, Gangs Of Wasseypur Part 1 & 2 (India)
Abbas Kiarostami, Like Someone In Love (Japan)
Kim Ki-duk, Pieta (South Korea)
Kitano Takeshi, Outrage Beyond (Japan)
Lou Ye, Mystery (China)

Best Actor
Joseph Chang, GF*BF (Taiwan)
Choi Min-sik, Nameless Gangster: Rules Of The Time (South Korea)
Eddie Garcia, Bwakaw (Philippines)
Tony Leung Ka Fai, Cold War (Hong Kong)
Liu Ye, The Last Supper (China)

Best Actress
Nora Aunor, Thy Womb (The Philippines)
Cho Min-soo, Pieta (South Korea)
Golshifteh Farahani, The Patience Stone (Afghanistan)
Gwei Lun-mei, GF*BF (Taiwan)
Hao Lei, Mystery (China)

Best Newcomer
Chien Man-shu, When A Wolf Falls In Love With A Sheep (Taiwan)
Higashide Masahiro, The Kirishima Thing (Japan)
Huang Yu-siang, Touch Of The Light (Taiwan)
Kim Sung-kyun, Nameless Gangster: Rules Of The Time (South Korea)
Qi Xi, Mystery (China)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW


Best Supporting Actor
Ha Jung-woo, Nameless Gangster: Rules Of The Time (South Korea)
Kase Ryo, Like Someone In Love (Japan)
Nawazuddin Siddiqui, The Answer Lies Within (India)
Chapman To, Diva (Hong Kong)
Rhydian Vaughan, GF*BF (Taiwan)

Best Supporting Actress
Jun Ji-hyun, The Thieves (South Korea)
Kim Hye-soo, The Thieves (South Korea)
Li Lieh, Together (Taiwan)
Qin Lan, The Last Supper (China)
Watanabe Makiko, Capturing Dad (Japan)

Best Screenwriter
Anand Gandhi, Ship Of Theseus (India)
Kiyasu Kohei, Yoshida Daihachi, The Kirishima Thing (Japan)
Mei Feng, Yu Fan, Lou Ye, Mystery (China)
Wai Ka-fai, Yau Nai-hoi, Ryker Chan, Yu Xi, Drug War (China)
Yun Jong-bin, Nameless Gangster: Rules Of The Time (South Korea)

Best Cinematographer
Touraj Aslani, Rhino Season (Iraqi Kurdistan-Turkey)
Choi Young-hwan, The Thieves (South Korea)
Rajeev Ravi, Gangs Of Wasseypur Part 1 & 2 (India)
Yanagijima Katsumi, Like Someone In Love (Japan)
Zhang Li, Ma Cheng, The Last Supper (China)

Best Production Designer
Cho Hwa-sung, Nameless Gangster: Rules Of The Time (South Korea)
Bahman Ghobadi, Ali Daryai, Rhino Season (Iraqi Kurdistan-Turkey)
Wasiq Khan, Gangs Of Wasseypur Part 1 & 2 (India)
Man Lim-chung, The Silent War (China-Hong Kong)
Yee Chung-man, Eric Lam Chi-ki, The Last Tycoon (China-Hong Kong)

Best Composer
Pritam Chakraborty, Barfi! (India)
Jo Yeong-wook, Nameless Gangster: Rules Of The Time (South Korea)
Peyman Yazdanian, Johann Johannson, Mystery (China)
Suzuki Keiichi, Outrage Beyond (Japan)
Ueno Koji, The Floating Castle (Japan)

Best Editor
Kitano Takeshi, Ohta Yoshinori, Outrage Beyond (Japan)
Kusakabe Mototaka, The Kirishima Thing (Japan)
Valerie Loiseleux, Rhino Season (Iraqi Kurdistan-Turkey)
David Richardson, Allen Leung, Drug War (China)
Shin Min-kyung, The Thieves (South Korea)

Best Visual Effects
Chas Chau, Lewis Chan, Benson Poon, Johnny Lin, When A Wolf Falls In Love With A Sheep (Taiwan)
Kwak Tae-yong, Hwang Hyo- kyun, Lim Jung-hoon, Doomsday Book (South Korea)
Farbod Khoshtinat, Rhino Season (Iraqi Kurdistan-Turkey)
Lee In-ho, Je Young-ho, Soar Into The Sun (South Korea)
Onoue Katsuro, Oya Tetsuo, Sato Atsuki, Tsujino Minami, The Floating Castle (Japan)

ADVERTISEMENT - CONTINUE READING BELOW

Best Costume Designer
Chen Xue-bing, ZHONG Jia-ni, The Last Supper (China)
Jessie Dai Mei-ling, Chan Chi-man, The Last Tycoon (China-Hong Kong)
Kwak Jung-ae, A Werewolf Boy (South Korea)
Man Lim-chung, The Silent War (China-Hong Kong)
Otsuka Mitsuru, Matsunaga Kazuta, Inamura Akihiko, The Floating Castle (Japan)


WE RECOMMEND


FROM THE SUMMIT MEDIA NETWORK


SPONSORED CONTENT


COMMENTS

Loading comments

THIS JUST IN